Motar gaban shinge mataki
Babban ayyuka na shinge na gaba sun haɗa da abubuwa masu zuwa:
Hana yashi da laka daga fantsama zuwa kasan abin hawa: shinge na gaba zai iya hana yashi da laka da ƙafafun ke birgima yadda ya kamata daga fantsama zuwa kasan abin hawa, ta haka ne ke kare chassis na motar da rage lalacewa da lalatar chassis.
Haɓaka ƙira mai daidaitawa, rage haɓakar ja: Fuskar gaba ta hanyar ka'idar ƙirar injin ruwa, na iya haɓaka ƙirar ƙirar abin hawa, rage ƙimar ja, don tabbatar da cewa abin hawa yana gudana cikin sauƙi .
Kare mahimman abubuwan abin hawa: Ƙaƙƙarfan shinge na gaba suna sama da ƙafafun kuma suna ba da isasshen sarari don aikin tuƙi na ƙafafun gaba yayin da ke kare mahimman abubuwan abin hawa.
don tabbatar da kwanciyar hankali na tuki: An tsara shinge na gaba tare da la'akari da yanayin iska don tabbatar da kwanciyar hankali na abin hawa.
Halayen kayan abu da tsarin tsarin shinge na gaba:
Abubuwan buƙatun : Fander na gaba yawanci ana yin shi ne da kayan juriya na yanayi tare da ingantaccen tsari. Katangar gaba na wasu samfura an yi su ne da kayan filastik tare da wasu elasticity, wanda ba wai yana haɓaka aikin kwantar da hankali na abubuwan haɗin ba, har ma yana inganta amincin tuƙi.
Siffofin tsari: An rarraba shingen gaba zuwa ɓangaren farantin waje da ɓangaren ƙarfafawa. An fallasa ɓangaren farantin waje a gefen abin hawa, kuma an shirya sashin ƙarfafawa tare da sassan da ke kusa da ɓangaren farantin. An kafa wani ɓangaren da ya dace tsakanin gefen gefen farantin waje da ɓangaren ƙarfafawa, wanda ke sa shingen ya zama mai ƙarfi kuma yana da wani ƙarfin nakasar nakasar.
Katangar gaba na mota wani ɓangaren jiki ne na waje wanda aka ɗora akan ƙafafun gaban mota. Babban aikinsa shine rufe ƙafafun da tabbatar da cewa ƙafafun gaba suna da isasshen ɗaki don juyawa da tsalle. An yi amfani da shinge na gaba da filastik ko karfe, kuma ƙirarsa tana la'akari da ƙirar taya da girman don tabbatar da cewa babu tsangwama lokacin da motar gaba ta juya da jacks .
Tsari da aiki
Katangar gaba tana ƙarƙashin gilashin gaba, kusa da ƙarshen abin hawa, yawanci akan ɓangaren hagu da dama na motar, musamman a wurin da ake ɗagawa. Babban ayyukansa sun haɗa da:
Yashi da zubewar laka: Katangar gaba da kyau tana hana yashi da laka da ƙafafun ke birgima a ƙasan motar.
rage ja coefficient : Dangane da ka'idar injiniyoyin ruwa, zanen shinge na gaba yana taimakawa don rage saurin ja da inganta daidaiton abin hawa.
Kayayyaki da haɗin kai
An haɗa shingen gaba da sukurori saboda babban yuwuwar karo. Kayansa galibi ƙarfe ne, amma wasu samfuran ana yin su da filastik ko fiber carbon.
Dabarun ƙira da dubawa
Lokacin zayyana katangar gaba, masu zanen kaya suna amfani da zanen “wheel runout diagram” don tabbatar da cewa girman ƙirar ya dace da tabbatar da cewa ƙafafun gaba suna da isasshen ɗaki don juyawa da tsalle. Bugu da ƙari, tare da haɓakar fasaha, kayan aikin dubawa kuma suna inganta. Alal misali, Ningbo Jinruitai Automobile Equipment Co., Ltd. ya samu wani lamban kira ga ganewa na gaban fender windscreen, wanda ya hada da mahara ganewa na'urorin don ƙarin daidai gane shigarwa da ingancin gaban Fender .
"Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Kudin hannun jari Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya himmatu wajen siyar da sassan motoci na MG&750 maraba saya.