Menene cigaban mota
Aikin gaba na motar yana nufin ɓangaren da ke rufe gaban jikin motar, wanda aka saba akai shi azaman gaban faren ganye ko ganyayyaki. An hau saman ƙafafun abin hawa, kuma tunda ƙafafun gaba suna buƙatar mai bi, dole ne a tsara shi don tabbatar da cewa akwai isasshen ɗakin da gaban ƙafafun gaba. A cewar samfurin taya da girma, mai zanen yana tabbatar da girman ƙira ta amfani da zane mai gudana don tabbatar da cewa gaban farar fata zai dace da dabarar.
Aiki da sakamako
Rufe ƙafafun: babban aikin gaban gabansa shine rufe ƙafafun kuma ku guji amo da laka da aka haifar da tashin hankali tsakanin taya da kuma hanyar sauran jikin.
Rage jawo: ƙirar gaba na gaba da fender ya dace da ka'idar ruwan makandalin, wanda zai iya rage ƙarfi da kuma sanya abin hawa yana aiki sosai.
Kare jiki: Hakanan yana iya kare jikin daga lalacewar abubuwa na waje, kamar dutse, laka,.
Inshuldar sauti: fences gaban kuma suna da ayyukan sauti da rufin zafi don inganta kwanciyar hankali na abin hawa.
Abu da ƙira
Fender na gaba an yi shi ne da abubuwa daban-daban, da kayan daban-daban suna da tasiri daban-daban akan aikin da kwanciyar hankali na abin hawa. Wasu samfuran na iya amfani da filastik saboda ƙananan farashi da nauyi mai haske; Kuma ƙirar ƙira mafi girma na iya bayyana ƙarin kayan kwalliya masu haɓakawa don samar da ingantacciyar hanyar sauti, rufi da tsauri.
Gyara da sauyawa
Idan fender na gaba ya lalace, yana buƙatar gyara ko an maye gurbinsa da sauri. Faɗo mai lalacewa na gaba ɗaya na iya shafar kwanciyar hankali da amincin abin hawa, don haka ana bada shawarar dubawa da tabbatarwa na yau da kullun.
Babban ayyukan da layin gaban motar sun hada da wadannan fannoni:
Rage Jin tsari: An tsara filin gaban gaba gwargwadon ka'idodin ruwa, wanda zai iya rage abin da zai fi kyau kuma ya sanya abin hawa da sauri. Bugu da kari, ruwan tabarau kuma zai rufe ƙafafun, guji amo mai wuce gona da iri sakamakon tashin hankali da kuma tsakani da tsakuwa.
Huerya Kadaici: Fuskar da ke gaban Fuskar zata iya rage lalacewar chassis da sassan karfe wanda ke haifar da lalacewa, kuma yana rage matsalar tsirar da wutar ta hanyar motar. Bugu da kari, zai iya rufe tayoyin daga hayaniya hanya, rage tasirin hayaniya a kan zakara, da kuma inganta tarkace.
Kare jiki: Tsarin ganye na gaba yana kiyaye jiki da Chassis daga tarkace a kan hanya kuma yana ba da sabis na jiki. Musamman ma a babban gudun, zai iya hana ƙafafun ta yi birgima yashi, laka splash zuwa kasan karusis, rage lalacewar chassis da lalata.
Da motsin mota ya haɗa da waɗannan sassan:
Injin: Ikon Ikon mota, da alhakin samar da iko da kuma tuki motar.
Rama: Amfani da shi don kwantar da injin kuma hana shi zurfin zafi.
Contenter: Amfani da shi don kwantar da kayan firiji da taimaka tsarin tsarin iska.
Kamfanin damfara na iska: babban abin da ke cikin tsarin kwandishan, da alhakin gwada firiji.
Jirgin sama da matattarar iska: yana samar da iska mai kyau zuwa injin kuma tace impurities.
Baturi: Yana adana kuzarin lantarki don samar da iko don kayan aikin lantarki.
Sensors da masu sarrafawa: don sa ido da sarrafa ayyuka daban-daban na abin hawa.
Abubuwan birki na birki: kamar diski na birki, birki.
An gyara tsarin tsarin: kamar girgizawa mai shaƙatawa, dakatar da hannu.
Gwannan LING: Hakanan ana kiranta da farji, babban aikin shine a rufe ƙafafun, rage juriya da iska, kare jikin.
Waɗannan abubuwan haɗin gwiwa sun ƙunshi tsarin ciki na gaban motar, kuma kowannensu yana ɗaukar ayyuka daban-daban da kuma ayyuka. Misali, rufin ciki na ganyen ba kawai bautar da manufa ba, har ma da furta kumfa za a yi amfani da shi don rage sautin abin hawa.
Idan kana son sanin ƙarin, ci gaba da karanta sauran labaran akan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya himmatu ga siyar da MG & 750 auto bangarorin da maraba saya.