Yaya ƙulli yake aiki?
Ka'idar aiki na ƙwanƙwan sitiya shine don canjawa da ɗaukar kaya a gaban motar, goyan baya da kuma fitar da motar gaba don juyawa a kusa da sarki kuma ya sa motar ta juya. Ƙunƙarar tuƙi, wanda kuma aka sani da "ƙahon rago", yana ɗaya daga cikin mahimman sassa na gadar tuƙi na mota, wanda zai iya sa motar ta yi gudu a tsaye da kuma canja hanyar tafiya cikin hankali. Hanyar daidaitawa ta sandar tie ɗin itace kamar haka:
1, daga hanyar na'ura a kusa da daidaitawar mashaya, wato, don ƙarfafawa yayin sassautawa, ta yadda za a daidaita sitiyarin;
2, idan sitiyarin hakoran hakora ne kawai, zaku iya cire sitiyarin, kunna kusurwar hakori na iya zama;
3, kusurwar sitiyari na hagu da dama ba iri ɗaya ba ne, idan an yi bayan kafawar ƙafa huɗu, kusurwar sitiyarin za ta zama ƙanƙanta sosai, daga na'ura mai jagora hagu da sandar ja na dama don daidaitawa, ba zai yi babban tasiri akan sitiyarin ba. Angle.
Ayyukan ƙwanƙwaran sitiyari shine don canja wuri da ɗaukar kaya a gaban motar, goyan baya da kuma tuƙi motar gaba don juyawa a kusa da sarki kuma ya sa motar ta juya. Ana ɗora ƙafafun da birki a kan ƙwanƙwasa, wanda ke juyawa kewaye da fil lokacin tuƙi. Ƙunƙarar tuƙi, wanda kuma aka sani da "ƙahon rago", yana ɗaya daga cikin mahimman sassa na gadar tuƙi na mota, wanda zai iya sa motar ta yi gudu a tsaye da kuma canja hanyar tafiya cikin hankali. Matakan kwancewa da haɗa sandar sitiyari sune kamar haka:
1. Cire jaket ɗin ƙurar motar motar motar: don hana ruwa a cikin injin motar motar, sandar ja yana sanye da jaket mai ƙura, kuma an raba jaket ɗin ƙurar daga injin jagora tare da pliers da budewa;
2. Cire screws masu haɗawa na ƙulla igiya da ƙuƙwalwar juyawa: cire kullun da ke haɗuwa da igiya da ƙuƙwalwar tuƙi tare da maƙallan No.16. Idan babu kayan aiki na musamman, zaku iya amfani da guduma don buga sassan haɗin gwiwa don raba sandar taye da ƙugiya mai tuƙi;
3, ja sanda da shugabanci inji haɗe ball head: wasu motoci wannan ball head yana da Ramin, za ka iya amfani da daidaitacce maƙalli makale a cikin Ramin zuwa dunƙule ƙasa, wasu motoci da madauwari zane, to, ya zama dole a yi amfani da bututu pliers don cire. kan ball, kai ball sako-sako, za ka iya saukar da sandar;
4, shigar da sabon sandar ja: kwatanta sandar ja, tabbatar da na'urorin haɗi iri ɗaya, ana iya haɗa su, da farko sanya ƙarshen sandar ja da aka ɗora akan injin jagora, amma kuma zuwa ga mashin kulle riveting, sannan shigar da sukurori. haɗa tare da ƙwanƙarar tuƙi;
5. Tsayar da jaket ɗin ƙura: ko da yake wannan aiki ne mai sauƙi, yana da babban tasiri. Idan ba a kula da wannan wuri da kyau ba, ruwan da ke cikin na'ura zai haifar da sauti mara kyau a wajen.
6, yi hudu dabaran matsayi: bayan maye gurbin taye sanda, dole ne mu yi hudu dabaran matsayi, da bayanai daidaitawa a cikin al'ada kewayon, in ba haka ba da dam gaba ba daidai ba ne, sakamakon gnawing.