Ka'idar aiki na wiper motor
Motar mai gogewa tana tuka motar. Motsin jujjuyawar motar yana canzawa zuwa motsi mai juyawa na hannun mai gogewa ta hanyar hanyar haɗin haɗin gwiwa, don gane aikin gogewa. Gabaɗaya, mai gogewa zai iya aiki ta hanyar haɗa motar. Ta hanyar zaɓar kayan aiki mai sauri da ƙananan sauri, ana iya canza halin yanzu na motar, ta yadda za a sarrafa saurin motar sannan kuma sarrafa saurin hannun mai gogewa. Motar wiper tana ɗaukar tsarin buroshi 3 don sauƙaƙe canjin saurin. Ana sarrafa lokacin tsaka-tsaki ta hanyar relay mai tsaka-tsaki. Ana amfani da cajin da aikin fitarwa na lambar musanya mai dawowa na motar da ƙarfin juriya na relay ana amfani da shi don yin share goge bisa ga wani lokaci.
Akwai ƙananan watsawar gear da aka rufe a cikin gidaje guda ɗaya a ƙarshen ƙarshen motar wiper don rage saurin fitarwa zuwa saurin da ake bukata. Wannan na'urar an fi saninta da taron goge goge. An haɗa ma'aunin fitarwa na taron tare da na'urar injiniya a ƙarshen mai gogewa, kuma ana samun madaidaicin juyawa na wiper ta hanyar cokali mai yatsa da dawowar bazara.
Gilashin roba na gogewa kayan aiki ne don cire ruwan sama da datti a gilashin kai tsaye. Ana matse ɗigon roba zuwa saman gilashin ta cikin tsiri na bazara, kuma leɓensa dole ne ya dace da kusurwar gilashin don cimma aikin da ake buƙata. Gabaɗaya, akwai maɓalli mai sarrafa abin gogewa a kan madaidaicin haɗin haɗin mota, wanda ke sanye da kayan aiki guda uku: ƙananan gudu, babban gudu da tsaka-tsaki. Saman hannun shine maɓallin maɓalli na mai wanki. Lokacin da aka danna maɓalli, ana fitar da ruwan wanka don wanke gilashin gilashi tare da goge.
Ingantattun buƙatun injin ɗin wiper suna da yawa. Yana ɗaukar injin maganadisu na dindindin na DC, kuma injin ɗin wiper da aka sanya a gaban gilashin gaban gabaɗaya an haɗa shi da ɓangaren injin tsutsa. Ayyukan kayan tsutsa da tsarin tsutsotsi shine don rage gudu da ƙara ƙarfin ƙarfi. Wurin fitar da shi yana tafiyar da haɗin gwiwar mashaya huɗu, wanda ke canza ci gaba da jujjuyawar motsi zuwa motsi na hagu-dama.