Na'urar na'urar tana aiki ta hanyar wucewa da iskar gas ta cikin dogon bututu (yawanci ana murɗa shi cikin solenoid), yana barin zafi ya tsere cikin iskan da ke kewaye. Karfe irin su jan karfe suna yin zafi sosai kuma galibi ana amfani da su don jigilar tururi. Don inganta ingantaccen na'ura mai mahimmanci, ƙwanƙwarar zafi tare da kyakkyawan aikin zafi mai zafi ana ƙara su a cikin bututu don ƙara yawan zafin jiki don haɓaka zafi mai zafi, kuma iska ta hanzari ta hanyar fan don ɗaukar zafi. Ka'idar refrigeration na babban firij ita ce compressor yana damfara matsakaicin aiki daga ƙananan zafin jiki da ƙarancin iskar gas zuwa yanayin zafi mai zafi da iskar gas mai ƙarfi, sannan kuma ya haɗa zuwa matsakaicin zafin jiki da ruwa mai ƙarfi ta hanyar na'urar. Bayan bawul ɗin magudanar yana murƙushewa, ya zama ƙananan zafin jiki da ƙarancin ruwa. Ana aikawa da ƙananan zafin jiki da ƙananan ruwa mai aiki mai aiki zuwa mai kwashewa, inda mai kwashe zafi ya shafe zafi kuma ya kwashe cikin ƙananan zafin jiki da ƙananan tururi, wanda aka sake kai shi zuwa kwampreso, don haka ya kammala sake zagayowar firiji. Tsarin matsawa tururi mai hawa ɗaya ya ƙunshi sassa huɗu na asali: na'urar kwampreso, na'ura mai ɗaukar nauyi, bawul ɗin magudanar ruwa da mai fitar da iska. Ana haɗa su a jere ta hanyar bututu don samar da tsarin rufaffiyar. Refrigerant koyaushe yana yawo a cikin tsarin, yana canza yanayinsa kuma yana musayar zafi tare da duniyar waje