1. Cikakkun sandar axle mai iyo
Rabin shaft wanda kawai yake ɗaukar juzu'i da iyakarsa biyu ba sa ɗaukar wani ƙarfi kuma lokacin lanƙwasawa ana kiransa cikakken igiya rabi mai iyo. Ƙarshen ƙarshen ƙarshen rabi yana ɗaure zuwa cibiya tare da kusoshi, kuma an shigar da cibiya a kan rabin hannun rigar ta hanyar ɗakuna biyu masu nisa. A cikin tsarin, an ba da ƙarshen ciki na cike da rabi mai zurfi mai zurfi tare da splines, an ba da ƙarshen waje tare da flanges, kuma an shirya ramuka da yawa a kan flanges. Ana amfani da shi sosai a cikin motocin kasuwanci saboda ingantaccen aiki.
2. 3/4 shawar gatari mai iyo
Bugu da ƙari ga ɗaukar duk ƙarfin, yana kuma ɗaukar wani ɓangare na lokacin lanƙwasawa. Mafi kyawun fasalin tsarin 3/4 na shaft ɗin axle mai iyo shine cewa akwai ɗaki ɗaya kawai a ƙarshen ƙarshen shatin axle, wanda ke goyan bayan cibiyar dabaran. Saboda ƙaƙƙarfan goyon bayan ɗamara ba shi da kyau, ban da juzu'i, wannan rabin ramin kuma yana ɗaukar lokacin lanƙwasawa wanda ƙarfin tsaye ya haifar, ƙarfin tuƙi da ƙarfin gefe tsakanin dabaran da saman hanya. Ba kasafai ake amfani da gatari mai iyo 3/4 a cikin mota ba.
3. Semi shaft axle shaft
Matsakaicin madaidaicin madaidaicin igiya yana goyan bayan kai tsaye akan madaidaicin da ke cikin rami na ciki a ƙarshen ƙarshen gidan axle tare da jarida kusa da ƙarshen ƙarshen, kuma ƙarshen shingen axle yana daidaitawa tare da cibiyar dabaran tare da jarida. da maɓalli tare da saman conical, ko haɗa kai tsaye tare da faifan dabaran da cibiyar birki tare da flange. Don haka, ban da isar da juzu'i, yana kuma ɗaukar lokacin lanƙwasawa wanda ƙarfin tsaye ya haifar, ƙarfin tuƙi da ƙarfin gefen da ƙafafun ke watsawa. Ana amfani da shaft ɗin axle Semi mai iyo a cikin motocin fasinja da wasu motoci iri ɗaya saboda tsarin sa mai sauƙi, ƙarancin inganci da ƙarancin farashi.