Piston Ring zobe ne na ƙarfe da aka saka a cikin tsagi na piston. Akwai zoben fistan iri biyu: zoben matsawa da zoben mai. Za a iya amfani da zoben matsawa don rufe gauraya mai iya ƙonewa a cikin ɗakin konewa. Ana amfani da zoben mai don goge wuce haddi mai daga silinda.
Zoben Piston wani nau'in zoben roba ne na ƙarfe tare da babban nakasar faɗaɗa waje. An haɗa shi a cikin tsagi na annular daidai da bayanin martaba. Zoben fistan masu juyawa da jujjuyawa sun dogara da bambancin matsa lamba tsakanin gas ko ruwa don samar da hatimi tsakanin da'irar waje na zoben da silinda da gefe ɗaya na zoben da tsagi.
Zoben piston shine ainihin ɓangaren injin mai. Yana rufe gas ɗin mai tare da silinda, piston da bangon Silinda. Injunan motoci da aka fi amfani da su suna da dizal iri biyu da injin mai, saboda aikin mai ya bambanta, amfani da zoben fistan ba iri ɗaya ba ne, zoben fistan na farko ta hanyar jefawa, amma tare da ci gaban fasaha, zoben fistan mai ƙarfi na karfe. an haife shi, kuma tare da ci gaba da haɓaka aikin injiniya, bukatun muhalli, nau'ikan aikace-aikacen jiyya na ci-gaba iri-iri, kamar fesa thermal, electroplating, plating chrome, gas nitriding, jigon jiki, shafi na sama, zinc manganese phosphating jiyya, don haka aikin piston zobe ya inganta sosai