Clutch master cylinder
Lokacin da direba ya danne fedal ɗin clutch, sandar turawa ta tura fistan ɗin babban silinda don ƙara yawan man fetur kuma ya shiga cikin silinda na bawa ta cikin tiyo, ya tilasta wa silinda ya ja sandar don tura cokali mai yatsa kuma ya tura abin da aka saki a gaba; Lokacin da direba ya saki fedal ɗin kama, an saki matsa lamba na hydraulic, cokali mai yatsa a hankali ya koma matsayin asali a ƙarƙashin aikin bazara na dawowa, kuma clutch ɗin ya sake shiga.
Akwai radial doguwar zagaye ta rami a tsakiyar fistan na clutch master cylinder. Jagoran da ke iyakance dunƙule yana wucewa ta cikin dogon ramin zagaye na fistan don hana fistan juyawa. Ana shigar da bawul ɗin shigar mai a cikin rami mai axial a ƙarshen hagu na piston, kuma an saka wurin zama na bawul ɗin mai a cikin ramin piston ta madaidaiciyar rami a saman fistan.
Lokacin da ba a danna fedal ɗin kama ba, akwai tazara tsakanin sandar tura manyan silinda da fistan silinda. Saboda iyakacin jagorar da ke iyakance dunƙule a kan bawul ɗin shigar mai, akwai ƙaramin tazara tsakanin bawul ɗin shigar mai da fistan. Ta wannan hanyar, an haɗa tafkin mai tare da ɗakin hagu na babban silinda ta hanyar haɗin bututu, hanyar mai da bawul ɗin shigar mai. Lokacin da aka danna feda na kama, piston yana motsawa zuwa hagu, kuma bawul ɗin shigar mai yana motsawa zuwa dama dangane da fistan a ƙarƙashin aikin bazara na dawowa, yana kawar da rata tsakanin bawul ɗin shigar mai da fistan.
Ci gaba da danna maɓallin kama, matsa lamba mai a cikin ɗakin hagu na babban silinda yana ƙaruwa, kuma ruwan birki a cikin ɗakin hagu na babban silinda yana shiga mai haɓakawa ta bututun mai. Mai haɓaka yana aiki kuma an raba kama.
Lokacin da aka saki feda na kama, piston yana motsawa da sauri zuwa dama a ƙarƙashin aikin bazara iri ɗaya. Saboda takamaiman juriya na ruwan birki da ke gudana a cikin bututun, saurin dawowa zuwa babban silinda yana jinkirin. Saboda haka, an kafa wani nau'i na injin motsa jiki a cikin ɗakin hagu na babban silinda, kuma bawul ɗin shigar mai yana motsawa zuwa hagu a ƙarƙashin aikin bambancin matsa lamba tsakanin ɗakunan mai na hagu da dama na piston, Ƙananan adadin ruwan birki. a cikin tafki mai yana gudana zuwa cikin dakin hagu na babban silinda ta hanyar bawul ɗin shigar mai don gyara injin. Lokacin da ruwan birki ya fara shiga mai ƙarawa daga babban silinda ya dawo zuwa babban silinda, akwai ruwan birki da ya wuce gona da iri a cikin ɗakin hagu na babban silinda, kuma ruwan birki da ya wuce gona da iri zai koma tafkin mai ta hanyar bawul ɗin shigar mai. .