"Ina layin dawowar injin?
A ƙasa da bututun mai
Layin dawo da injin mai yawanci yana ƙarƙashin bututun allurar mai da rassa daga ciki. Bututun shigar yana yawanci kauri fiye da bututun dawowa, kuma bututun shigar yana da alaƙa da sashin tace mai. "
Aikin bututun da ke dawowa shine don sauke matsi na man fetur, rage yawan man da ake amfani da shi, da kuma mayar da yawan man fetur da tururin mai zuwa tanki. A cikin tsarin samar da man dizal, bututun da aka dawo da shi kuma yana taka rawa wajen tabbatar da daidaiton matsi na man fetur, ta yadda za a kaucewa illar da man fetur ya yi yawa ko kadan kan ingancin aiki da rayuwar injin.
Wane alama motar dawo da layin mai ya toshe?
An toshe bututun dawo da mai na mota, kuma alamu masu zuwa sun bayyana:
1, Sakamakon bututun mai na dawo da motar zai shafi farawa, saboda ana matsawa konewa, idan ba a sarrafa adadin mai da kyau a lokacin allurar mai da sarari ba, zai kasance. Amma yawanci yana farawa, baƙar hayaƙi kawai;
2, an toshe bututun dawo da mota saboda yawan man da famfon mai ke bayarwa ba al'ada bane. Ba a lalata bawul ɗin matsa lamba mai;
3, famfon man fetur yana ba da mai ga injin, yana haifar da wani matsin lamba baya ga samar da allurar bututun mai na yau da kullun, sauran man ana aika da shi zuwa tanki ta hanyar bututun dawowa, ba shakka, da ƙari mai yawa na tururi da aka tattara ta hanyar. Hakanan ana mayar da tankin carbon zuwa tanki ta hanyar bututu mai dawowa.
Gudun mara ƙarfi mara ƙarfi, motsin injin, tsayawa yayin tuƙi, da sluggin amsawar magudanar ruwa. Abubuwan gama gari na toshewar da'irar mai sune bututun tsotsa a cikin tankin mai, allon tacewa, tace diesel, hushin tankin mai da sauransu. Babban matsalar da ke haifar da toshewar da'irar mai ita ce allurar man dizal da bai dace ba, ko kuma cakuɗewar ƙazanta a aikin mai. Makullin rigakafin shine tabbatar da tsabtace dizal da hatimin kewaya mai, kula da da'irar mai na yau da kullun, ƙarfafa tsaftacewa da kula da tace dizal, tsaftacewar lokaci ko maye gurbin abubuwan tacewa, tsabtace tankin mai bisa ga aiki. yanayin muhalli, da kuma cire sludge da ruwa sosai a kasan tankin mai. Don tsaftace bututun mai, maye gurbin tace mai, mai damfara mai iska, kai, da sauransu.
Za a sami raguwa mai yawa a cikin wutar lantarki saboda toshewar layin mai na dawowa, da kuma injin multi-Silinda rashin wuta na tsaka-tsaki, wato, wannan Silinda ba ya aiki, sannan wani Silinda ba ya aiki, wanda ke haifar da raunin hanzari. da girgiza injina mai tsanani.
Akwai iskar gas a layin dawo da injin. Me ya faru?
Babban dalilin injin dawo da iskar gas.
Tsufa ko lalata bututun mai: bututun injin dizal shine roba, tsufa mai ƙarfi kuma mara ƙarfi, hatimin ba shi da ƙarfi; Matsalolin ƙulla haɗin bututun ƙarfe, kamar gaskets marasa daidaituwa da tsagewar haɗin gwiwa.
Matsalar bututun allurar man fetur: bututun allura na bututun man fetur ya makale, ba a rufe bawul din fitar da mai, da dai sauransu, yana haifar da koma baya ga iskar gas mai karfin gaske a cikin layin samar da mai.
Matsalolin bututun dawo da mai : Ba a rufe haɗin bututun mai ba da ƙarfi, kuma iska ta shiga ta bututun dawo da mai.
Matsalar tanki : Babu mai ko rashin isassun mai a cikin tankin, kuma ana tsotse iska a cikin da'irar mai.
Matsalar tacewa: tace nakasar harsashi, hatimi ba ta da ƙarfi, da sauransu.
Takamaiman hanyoyin magani
Sauya tsufa ko bututun da suka lalace: idan bututun roba ya tsufa, ana ba da shawarar maye gurbin sabon bututun roba na asali; Karfe tubing duba gidajen abinci don rufe matsalolin da maye gurbin gaskets ko gidajen abinci idan ya cancanta.
Bincika da maye gurbin sassan da suka lalace Bincika bututun allurar mai da bawul ɗin fitar mai don tabbatar da cewa an rufe su da kyau; Sauya matattarar da suka lalace da hatimi.
Ayyukan shaye-shaye: Yi aiki bisa ga tsarin samar da mai a matakai, cire iska ɗaya bayan ɗaya don tabbatar da cewa kewayen mai ba ta da matsala.
Dubawa da kulawa akai-akai : A kai a kai bincika bututun mai, tacewa da sauran abubuwan da aka gyara don tabbatar da cewa suna cikin yanayi mai kyau don gujewa iska ta shiga kewayen mai.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Kudin hannun jari Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd.ya himmatu wajen siyar da sassan motoci na MG&MAUXS marabasaya.