Abubuwan tace iska.
Air filter element wani nau'i ne na tacewa, wanda kuma ake kira iska tace harsashi, iska tace, style, da dai sauransu. Ana amfani dashi da yawa don tace iska a cikin injiniyoyin injiniya, motoci, kayan aikin gona, dakunan gwaje-gwaje, dakunan aiki na aseptic da dakunan aiki daban-daban.
Injin a cikin tsarin aiki don tsotse cikin iska mai yawa, idan ba a tsaftace iska ba, ƙurar da aka dakatar a cikin iska tana tsotse cikin silinda, zai haɓaka rukunin piston da silinda lalacewa. Manyan barbashi da ke shiga tsakanin fistan da silinda za su haifar da wani mummunan al’amari na “juyo Silinda”, wanda ke da muni musamman a cikin busasshiyar wurin aiki mai yashi. Ana shigar da matatun iska a gaban carburetor ko bututun ci don tace ƙura da yashi a cikin iska don tabbatar da cewa an shigar da isasshen iska mai tsabta a cikin silinda.
Shigarwa da amfani
1. A lokacin shigarwa, ko an haɗa na'urar ta iska da bututun shigar da injin ta hanyar flanges, bututun roba ko haɗin kai tsaye, dole ne su kasance masu ƙarfi da aminci don hana zubar iska, kuma dole ne a shigar da gaskets na roba a ƙarshen biyun abubuwan tacewa; Kwayar reshe da ke riƙe da murfin matattarar iska ta waje bai kamata a murƙushe su ba sosai don guje wa murƙushe ɓangaren tace takarda.
2. A cikin kulawa, ba dole ba ne a tsaftace tace takarda a cikin man fetur, in ba haka ba tace takarda zai kasa, kuma yana da sauƙi don haifar da hadarin mota. Kulawa, yi amfani da hanyar girgiza kawai, cire goga mai laushi (tare da goga mai ƙugiya) ko matsewar hanyar busa iska don cire ƙura da datti da ke haɗe a saman matatar takarda. Don ɓangaren tacewa, ƙurar da ke cikin ɓangaren tattara ƙurar, ruwan wukake da bututun guguwa ya kamata a cire cikin lokaci. Ko da kowane lokaci za a iya kiyaye shi a hankali, tace takarda ba zai iya cika ainihin aikin da aka yi ba, juriya na iska zai karu, sabili da haka, gabaɗaya lokacin da tace takarda ya buƙaci aiwatar da kulawa ta huɗu, ya kamata a maye gurbin shi da sabon tacewa. . Idan ɓangarorin tace takarda ya karye, ya fashe, ko kuma takardar tacewa kuma ƙarshen hular yana raguwa, sai a maye gurbinsa nan da nan.
3. Lokacin da ake amfani da shi, ya zama dole don hana tacewar iska ta takarda daga ruwan sama, domin da zarar tushen takarda ya sha ruwa mai yawa, zai kara yawan juriya da kuma rage aikin. Bugu da kari, takarda core iska tace kada ta kasance cikin hulɗa da mai da wuta.
4. Wasu injunan abin hawa suna sanye da iska mai iska mai iska, murfin filastik a ƙarshen ɓangaren tacewa takarda shine murfin karkatarwa, ruwa akan murfin yana jujjuya iska, 80% na ƙura ya rabu a ƙarƙashin aikin Ƙarfin centrifugal, wanda aka tattara a cikin kofin tarin ƙura, ƙurar da ta kai ga ɓangaren tace takarda shine kashi 20% na adadin ƙurar da aka shaka, jimlar tacewa yana kusa. 99.7%. Don haka, lokacin kiyaye tace iska mai guguwa, a yi hattara kar a zubar da abin da ke jujjuyawar robobi akan abin tacewa.
kiyayewa
1, nau'in tacewa shine ainihin ɓangaren tacewa, wanda aka yi da kayan aiki na musamman, yana cikin sassan sawa, yana buƙatar kulawa ta musamman, kulawa;
2, lokacin da tacewa yana aiki na dogon lokaci, nau'in tacewa ya katse wani nau'i na ƙazanta, wanda zai haifar da karuwa da matsa lamba da raguwa, a wannan lokacin, wajibi ne a tsaftace cikin lokaci;
3, lokacin tsaftacewa, tabbatar da kula da abubuwan tacewa ba za a iya lalacewa ko lalacewa ba.
Gabaɗaya, bisa ga nau'ikan albarkatun ƙasa da aka yi amfani da su, rayuwar sabis na ɓangaren tacewa ya bambanta, amma tare da tsawaita lokacin amfani, ƙazanta a cikin iska za su toshe ɓangaren tacewa, don haka gabaɗaya, ana buƙatar maye gurbin PP filter element. na wata uku; Ana buƙatar maye gurbin matatun carbon da aka kunna a cikin watanni shida; Saboda ba za a iya tsabtace tace fiber ba, ana sanya shi gabaɗaya a ƙarshen auduga na PP da kuma kunna carbon, wanda ba shi da sauƙi don haifar da toshewa; Ana iya amfani da matatun yumbura yawanci tsawon watanni 9-12.
Takardar tacewa a cikin kayan kuma ɗaya ce daga cikin maɓalli, kuma takardar tacewa a cikin kayan aikin tacewa mai inganci yawanci ana cika ta da takarda microfiber cike da resin roba, wanda zai iya tace ƙazanta yadda yakamata kuma yana da ƙarfin ajiya mai ƙarfi. Bisa kididdigar da ta dace, motar bas mai karfin wutan lantarki mai karfin kilowatt 180 tana tafiyar kilomita 30,000, kuma kazantar da kayan aikin tacewa ya kai kilogiram 1.5. Bugu da ƙari, kayan aiki kuma yana da manyan buƙatu don ƙarfin takarda mai tacewa, saboda yawan iska mai yawa, ƙarfin takarda mai ƙarfi zai iya tsayayya da iska mai karfi, tabbatar da ingancin tacewa, da kuma tsawaita rayuwar sabis na kayan aiki.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Kudin hannun jari Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd.ya himmatu wajen siyar da sassan motoci na MG&MAUXS marabasaya.