Menene tubing clutch
Motar clutch oil bututu wani muhimmin sashi ne na tsarin injin mai kama mota, babban aikinsa shi ne canja wurin karfin mai don sarrafa yanayin aikin kama. Tube clutch yana jujjuya aikin feda zuwa makamashin ruwa ta hanyar tsarin na'ura mai aiki da karfin ruwa, ta haka ne ke sarrafa wargajewar clutch da hadewa.
Ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'idodin aiki na tubing clutch shine kamar haka: lokacin da direba ya danna maɓallin clutch, an canja man fetur na hydraulic daga babban famfo zuwa ƙananan famfo a ƙarƙashin aikin matsa lamba, kuma sub-pump ya fara aiki. Motsin piston na famfo na reshe yana ƙara tura sandar fitarwa, ta yadda cokali mai yatsa ya raba farantin matsa lamba da farantin ƙugiya daga ƙugiya, cimma yanayin rabuwa na kama don aiki.
Abubuwan da ke haifar da zubewar mai a cikin bututun clutch na iya haɗawa da masu zuwa:
Rashin inganci, abu ko fasaha na sassa.
A lokacin rani, zafin injin yana da yawa, kuma hatimin mai da kushin roba suna da sauƙin tsufa, yana haifar da raguwar rufewa.
Faɗawar zafi da ƙanƙanwar sanyi yana shafar ƙugiya mai ɗaure, kuma ƙarfin ɗaure ba iri ɗaya ba ne.
Tasirin waje yana sa sassan injin ciki su lalace.
Idan akwai ɗigon mai a cikin bututun kama, ana ba da shawarar zuwa nan da nan zuwa shagon 4S don gyara bayan-tallace-tallace, don kada a haifar da asara mai yawa.
Babban dalilan fashewar bututun clutch na mota sun haɗa da kamar haka:
Matsalar ingancin tubing : ingancin tub ɗin kanta bai dace ba, za'a iya samun lahani na ƙira ko matsalolin masana'antu, wanda ya haifar da tubing ba zai iya tsayayya da matsa lamba na al'ada ba kuma ya fashe.
tubing tsufa : bayan dogon lokacin amfani, kayan aikin tubing zai tsufa, aikin rufewa zai ragu, ba zai iya jure wa matsalolin mai na al'ada ba, yana haifar da fashewa.
Abubuwan haɗin bututun mai suna kwance: screws a haɗin bututun mai ba a ɗaure ko sako-sako ba, wanda ke haifar da rashin kwanciyar hankali na cikin mai, wanda zai iya haifar da fashe bututun mai.
Shigar da ba daidai ba: Shigar da ba daidai ba ko shigarwa mara kyau na tubing na iya haifar da tubing don ɗaukar ƙarin matsa lamba yayin amfani kuma ta haka fashewa.
Mayar da toshe bututu: dawo da toshe bututu zai haifar da ƙara yawan man mai, ƙara nauyi akan bututun, kuma yana iya haifar da fashewar bututun.
tsufa na abin rufewa: kayan rufewa za su ci, tsufa da lalacewa bayan amfani da dogon lokaci, wanda ya haifar da raguwar aikin rufewa da fashewar tubing.
Matsanancin yanayin zafin jiki: tubing yana raguwa kuma ya zama mai rauni a cikin yanayin sanyi kuma yana faɗaɗa ƙarƙashin ƙarin matsin lamba a yanayin zafi mai zafi, wanda zai iya haifar da bututun ya fashe a cikin matsanancin yanayi.
Raunin injina: tuƙi na yau da kullun na iya fuskantar wasu abubuwa masu kaifi a kan hanya, duwatsu ko wasu motoci sun haifar da lalacewar injina, wanda ya haifar da fashe bututun mai.
Rigakafi da mafita:
Dubawa na yau da kullun da kiyayewa: a kai a kai bincika matsayin tubing, maye gurbin bututun tsufa na lokaci da hatimi.
Haɗa sukurori: Tabbatar cewa duk haɗin haɗin yana da ƙarfi sosai don guje wa fashe bututun mai saboda zazzagewar dunƙulewa.
Madaidaicin shigarwa: Tabbatar cewa wurin shigarwa na tubing daidai ne don kauce wa fashewar lalacewa ta hanyar shigarwa mara kyau.
Ka guji matsanancin canjin yanayin zafi: Yi amfani da matakan kariya a matsanancin yanayin zafi don rage haɓakar zafi da ƙanƙantar bututu.
"Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Kudin hannun jari Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya himmatu wajen siyar da sassan motoci na MG&750 maraba saya.