Ƙungiyar ƙwallon mota
Ƙwallon ƙwallon waje yana nufin haɗin gwiwar ƙwallon sandar hannu, kuma haɗin gwiwar ƙwallon ciki yana nufin haɗin gwiwar tuƙi na jan sandar ƙwallon ƙafa. Ƙwallon ƙwallon waje da haɗin ƙwallon ciki ba a haɗa su tare, amma suna aiki tare. Shugaban ball na injin tutiya yana haɗa da ƙahon tumaki, kuma shugaban ƙwallon sandar jan hannun yana haɗe da sandar layi ɗaya.
Menene alamun raunin haɗin gwiwar ƙwallon mota? Menene sakamakon karyewar kwallon motar mota?
Akwai nau'ikan nau'ikan lalacewa guda huɗu na gama gari ga haɗin gwiwar ƙwallon mota: siffar ja da saƙon ƙwallon ƙafa. Lokacin tuƙi zuwa hanyar birgima, za a sami ɗan ƙaura na dakatarwar diski daban-daban. Kuskuren bayanan ƙafa huɗu zai haifar da karkatar da taya. Lokacin da aka karkatar da hanyar, akwai kurakuran karfi a bangarorin biyu, wanda ke haifar da karkatar da motar. Ƙwallon ƙwallon yana da faɗi da yawa kuma yana da sauƙin karya lokacin da nauyin ya yi tasiri.
Dakatar da chassis yana taka muhimmiyar rawa wajen tabbatar da kwanciyar hankali da amincin abin hawa. Lokacin da haɗin ƙwallon motar ya haifar da kurakurai iri-iri, ya kamata a gyara shi a cikin shagon gyaran lokaci don guje wa faruwar haɗari. Na biyu, lokacin da haɗin ƙwallon ƙwallon ya yi sako-sako kuma ya tuƙa zuwa hanyar da ba ta dace ba, zai yi ƙarar ƙararrawa, wanda a bayyane yake. Yi tuƙi a hankali don guje wa manyan haɗari.