Idan kofa bata bude ba kuma makullin baya aiki fa?
Motar ta daɗe ba a ajiye ba, kuma ba a sauya rayuwar batirin motar ba idan ta kai iyaka. Ko kuma akwai matsalar kwararar wutar lantarki a wani bangare na motar, wanda ke haifar da rashin wutar lantarki a cikin batirin motar mu. Batirin mota ba tare da wutar lantarki ba zai kai ga abin hawa ba zai iya farawa ba, kuma ba za a iya buɗe ƙofar tare da makullin sarrafawa ba. Idan baturin mota ya ƙare kuma maɓallin injin ba zai iya buɗewa ta yaya za mu warware shi ba.
Lokacin da maɓalli na inji ba zai iya buɗe kofa ba, ba ma tunanin ɗaukar maɓallin inji ba daidai ba. (Na ci karo da Audis da yawa a cikin gidan mai shi, masu maɓalli iri ɗaya. Maigidan ya saka mukullin mota A cikin maɓalli na mota B da gangan, sannan motar B ta ƙare. A wannan lokacin, maɓallin motar B ya ƙare. mallakin mota A. Tabbas, ba a iya buɗe ƙofar motar B da maɓalli na mota A. Daga baya, an kawo makullai da yawa don ƙoƙarin buɗe ƙofar. Idan kuna da motoci iri ɗaya a cikin danginku, ɗauki duka da inji keys da gwada su. Idan kuna da mota ɗaya kawai, ɗauki maɓallin keɓaɓɓen ku yi ƙoƙarin buɗe ƙofar.
Idan har yanzu maɓallai biyu ba za su buɗe ƙofar ba, kuma akwai mota ɗaya kawai a cikin gida, duba ko akwai matsala a cikin maɓallin injin, ko wani abu na waje a cikin maɓalli yana hana buɗe ƙofar. A wannan lokacin mutum ba shi da ƙarfi, zai iya kiran tashar kulawa kawai ko buɗe kamfanin don taimako ta hanyar buɗe kamfanin don buɗewa.