A famfo wani injin ne wanda ke jigilar kaya ko kuma a matsa masa ruwa. Yana canja wurin kuzarin inji ko wasu makamashi na waje na Firayim Minista zuwa cikin ruwa, saboda haka ana amfani da shi don jigilar ruwa, urulsion, dakatar da ƙarfe, da sauransu.
Hakanan zai iya jigilar ruwa, gauraye gas da taya dauke da ruwa mai narkewa. Sigogin fasaha na wasan kwaikwayon suna gudana, tsotsa, kai, kai, ƙarfin shaft, da sauransu gwargwadon ka'idojin aiki, vane famfo da sauran nau'ikan. Babban famfo na ƙaura shine amfani da canje-canje na ɗakin studio don canja wurin makamashi; Vane famfo shine amfani da ruwan daskararre da kuma ma'amala ta ruwa don canja wurin kuzari, akwai centrifugal famfo, famfo mai gudana mai gudana da sauran nau'ikan.
1, idan famfon yana da kowane karamin laifi tunawa kada ya bar shi ya bar shi aiki. Idan madrafill taft bayan sutura don ƙara a cikin lokaci, idan ci gaba da amfani da famfo zai gudana. Tasirin kai tsaye na wannan shine cewa yawan kuzarin kuzari zai haɓaka da lalata mai wajibi.
2, idan ruwa famfo a cikin amfani da tsari mai karfi a wannan lokacin dole ya tsaya don bincika menene dalilin, in ba haka ba zai kuma lalata lalacewar famfo.
3, lokacin da famfo famfo na ƙasa, wasu mutane za su yi amfani da busassun ƙasa don cika bututun shirci, ruwa zuwa ƙarshen bawul, irin wannan aikin ba shi da kyau. Domin lokacin da aka sanya ƙasa bushe a cikin bututun shiran ruwa lokacin da famfon zai fara aiki, ƙasa bushe za ta shigar da famfo, to, zai lalata rayuwar famfo da kuma ɗaukar hoto da ɗaukar hoto na famfo. A lokacin da bawul din bawul din, tabbatar da kai shi don gyara, idan mai tsanani ne, yana buƙatar maye gurbinsa da sabon.
4, bayan amfani da famfo dole ne ya kula da tabbatarwa, kamar lokacin da aka yi amfani da famfo don sanya ruwa a cikin famfo sannan a shafa cikin ruwa mai tsabta.
5. Hakanan tef a kan farashin ya kamata kuma a cire shi, sa'an nan kuma wanke da ruwa da bushe a cikin haske. Kar a sanya tef a cikin duhu da damp wuri. Ba za a rufe tef na famfo da mai ba, ba don ambaci wasu m abubuwa a kan tef ba.
6, don bincika ko an sami crack a kan mai siyarwa, wanda impeller an daidaita shi akan ɗaukar kaya yana kwance, idan akwai crack da kuma tsabtace crack da za a tsabtace shi.