Motar shock absorber core bude maras kyau sauti abin da ya faru
Babban dalilan da ke haifar da ƙarar hayaniyar ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa mota sun haɗa da kamar haka:
Shock absorber ciki sassa lalacewa: dogon lokaci amfani zai kai ga girgiza absorber ciki sassa lalacewa, shock absorber man hatimin tsufa, matalauta hatimi, sakamakon ciki mai yayyo, vibration rage sakamako. "
Lalacewar gasket na roba: Gas ɗin roba da aka yi amfani da shi a cikin tsarin shigarwa na girgizawa zai ci da tsufa kuma ya rasa elasticity bayan amfani da dogon lokaci, yana haifar da sauti mara kyau a haɗin kai tsakanin mai ɗaukar girgiza da jiki. "
Matsalar tsarin dakatarwa: wasu sassa na tsarin dakatarwa irin su ƙwallon ƙwallon ƙafa, sandar haɗawa, hannu da sauran matsalolin, kuma za su shafi aikin al'ada na mai ɗaukar girgiza, haifar da sauti mara kyau.
shock absorber support sako-sako da: sako-sako da ko rashin dace shigarwa na shock absorber goyon bayan na iya haifar da rashin daidaituwa ko karo na shock absorber a lokacin aiki, haifar da maras al'ada sauti.
Hanyar da ba ta dace ba: Lokacin tuƙi akan saman hanya mara daidaituwa, abin girgiza yana buƙatar yin aiki akai-akai. Idan aikin mai ɗaukar girgiza ba shi da kyau, zai ƙara girgiza da hayaniyar da ke haifar da rashin daidaituwar saman hanya.
Mafita ga waɗannan matsalolin sun haɗa da:
Sauya ɓangarorin ciki mai ɗaukar girgiza ko gabaɗayan mai ɗaukar girgiza: Idan ɓangarorin na ciki suna sawa sosai ko hatimin mai ya tsufa, waɗannan sassan ko gabaɗayan abin ɗaukar girgiza suna buƙatar maye gurbinsu.
Bincika kuma sake shigar da abin girgiza: tabbatar da cewa kusoshi suna da ƙarfi kuma sun isa ƙayyadadden ƙimar ƙarfin ƙarfi don guje wa rikici ko karo saboda shigarwa mara kyau.
Sauya gask ɗin roba: Idan gask ɗin roba ya tsufa ko ya lalace, yana buƙatar maye gurbinsa da sabon gasket na roba.
Bincika da gyara tsarin dakatarwa: nemo matsaloli cikin lokaci don maye gurbin ko gyara duk sassan tsarin dakatarwa.
Cike ko maye gurbin mai mai ɗaukar girgiza: Dubawa da sake cikawa ko maye gurbin mai idan babu isassun mai mai ɗaukar girgiza ko ƙarancin kwarara. "
Hanyar da ke sama za ta iya magance matsalar rashin hayaniyar ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa da tabbatar da santsi da kwanciyar hankali na abin hawa.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Kudin hannun jari Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya himmatu wajen siyar da sassan motoci na MG&750 maraba saya.