Menene supercharger solenoid bawul
Mota supercharger solenoid bawul wani nau'i ne na kayan sarrafawa na lantarki da ake amfani da shi don daidaita matsa lamba na injin mota, galibi ana amfani da su don haɓaka ƙarfi da ƙarfin konewa na injin. Yana aiki kamar haka:
Tsari da ƙa'idar aiki: Motoci supercharger solenoid bawul ya ƙunshi electromagnet da jikin bawul. Electromagnet ya ƙunshi nada, ƙarfe na ƙarfe da kuma spool mai motsi, tare da wurin zama da ɗakin sauyawa a cikin jikin bawul. Lokacin da wutar lantarki ba ta da kuzari, bazara ta danna spool akan wurin zama kuma bawul ɗin yana rufe. Lokacin da aka kunna wutar lantarki, electromagnet yana haifar da filin maganadisu, wanda ke jawo hankalin bawul ɗin don motsawa zuwa sama, ana buɗe bawul ɗin, kuma cajin iskar da aka caje ta shiga tashar ɗaukar injin ta cikin jikin bawul, yana ƙara matsa lamba.
Aiki : Supercharger solenoid bawul yana aiki a ƙarƙashin umarnin injin sarrafa injin, kuma yana fahimtar daidaitaccen daidaitawar matsa lamba ta hanyar sarrafa lantarki. Yana iya daidaita matsa lamba ta atomatik bisa ga buƙatun injin don tabbatar da cewa injin na iya aiki da kyau ƙarƙashin yanayin aiki daban-daban. Musamman a hanzari ko yanayi mai girma, bawul ɗin solenoid yana ba da iko mafi ƙarfi ta hanyar zagayowar aiki don haɓaka matsa lamba.
Nau'in: Supercharger solenoid bawuloli za a iya raba zuwa ci ta hanyar wucewa solenoid bawuloli da shaye by-wuce solenoid bawuloli. Ana rufe bawul ɗin solenoid ta hanyar wucewa lokacin da abin hawa ke gudana cikin babban sauri don tabbatar da ingantaccen cajin turbocharger; Kuma buɗe lokacin da abin hawa ke raguwa, rage juriyar shan, rage hayaniya.
Ayyukan kuskure : Idan supercharger solenoid bawul ba shi da kyau, yana iya haifar da raguwar aikin injin, jinkirin hanzari, ƙara yawan man fetur da sauran matsaloli. Don haka, dubawa na yau da kullun da kula da bawul ɗin supercharger solenoid yana da mahimmanci don kula da aikin injin.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Kudin hannun jari Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya himmatu wajen siyar da sassan motoci na MG&750 maraba saya.