Menene ma'aunin zafi da sanyio na mota lankwasawa
Lankwasawa na ma'aunin zafi da sanyio na mota shine al'amarin da ma'aunin zafi da sanyio ya ke lalacewa a ƙarƙashin tasirin faɗaɗawar zafi da ƙanƙancewa. Thermostat yawanci ana yin su ne da siraran zanen ƙarfe na ƙarfe. Lokacin da zafi, za a lankwasa takardar karfe da zafi. Ana watsa wannan lanƙwasawa zuwa lambobin ma'aunin zafi da sanyio ta hanyar zafin zafi, don haka samar da ingantaccen zafin jiki.
Yadda thermostat ke aiki
Ma'aunin zafi da sanyio yana amfani da na'urar dumama wutar lantarki don dumama takardar karfen, wanda hakan ya sa ya zama mai zafi da lankwasa shi. Ana watsa wannan lanƙwasawa ta hanyar zafin zafi zuwa abokan hulɗar ma'aunin zafi da sanyio, yana haifar da ingantaccen yanayin zafi. Wannan al'amari na lankwasawa ƙarƙashin zafi ana kiransa "takamammen sakamako mai zafi", wanda shine haɓakar yanayi da ƙanƙantar abu yayin dumama ko sanyaya.
Nau'in thermostat
Akwai manyan nau'ikan thermostats guda uku: bellows, bimetal zanen gado da thermistor . Kowane nau'in thermostat yana da ƙayyadaddun ƙa'idodin aiki da yanayin aikace-aikace:
Bellows : Ana sarrafa zafin jiki ta hanyar lalacewa na bellows lokacin da yanayin zafi ya canza.
takardar bimetallic: ta yin amfani da haɗe-haɗe na zanen ƙarfe guda biyu tare da nau'ikan haɓaka haɓakar thermal daban-daban, ana sarrafa kewaye ta lanƙwasa lokacin da yanayin zafi ya canza.
Thermistor: Ƙimar juriya tana canzawa tare da zafin jiki don sarrafa kewayawa a kunne da kashewa.
Yanayin aikace-aikace na thermostat
Ana amfani da Thermostat ko'ina a cikin tsarin kwandishan na mota, babban aikin shine fahimtar yanayin zafin jiki na evaporator, don sarrafa buɗewa da rufewa. Lokacin da zafin jiki a cikin motar ya kai ƙimar da aka saita, ma'aunin zafi da sanyio zai fara da kwampreso don tabbatar da cewa iska tana gudana cikin sauƙi ta cikin injin don guje wa sanyi; Lokacin da zafin jiki ya faɗi, ma'aunin zafi da sanyio yana kashe kwampreso, yana kiyaye zafin jiki a cikin mota daidai gwargwado.
Ayyukan ma'aunin zafi da sanyio shine canza hanyar zagayawa na mai sanyaya. Yawancin motoci suna amfani da injin sanyaya ruwa, wanda ke watsar da zafi ta hanyar ci gaba da zagayawa na sanyaya a cikin injin. Na'urar sanyaya da ke cikin injin tana da hanyoyin zagayawa guda biyu, ɗaya babban zagayowar ne ɗaya kuma ƙaramar zagayowar.
Lokacin da injin ya fara farawa kawai, zazzagewar mai sanyaya kaɗan ne, kuma na'urar sanyaya ba zai watsar da zafi ta cikin ladiato ba, wanda ke haifar da saurin ɗumamar injin. Lokacin da injin ya kai yanayin yanayin aiki na yau da kullun, za a zagaya mai sanyaya kuma a watsar ta cikin radiyo. Ma'aunin zafi da sanyio zai iya canza hanyar zagayowar bisa ga yanayin zafi na mai sanyaya, don haka inganta ingancin injin.
Lokacin da injin ya tashi, idan na'urar sanyaya ta kasance tana zagayawa, zai haifar da haɓakar zafin injin, kuma ƙarfin injin ɗin zai yi rauni kaɗan kuma yawan man zai ƙaru. Kuma ƙaramin kewayon na'urar sanyaya zazzagewa na iya haɓaka ƙimar zafin injin injin.
Idan ma'aunin zafi da sanyio ya lalace, zafin ruwan injin na iya yin girma da yawa. Saboda mai sanyaya na iya kasancewa cikin ƙananan wurare dabam dabam kuma baya watsar da zafi ta cikin radiyo, zafin ruwa zai tashi.
A takaice dai, aikin na'urar sanyaya zafin jiki shine sarrafa hanyar zazzagewar na'urar sanyaya, don haka inganta ingancin injin da kuma guje wa yawan zafin jiki na ruwa. Idan kuna fuskantar matsalolin abin hawa, yi la'akari da duba cewa ma'aunin zafi da sanyio yana aiki da kyau.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Kudin hannun jari Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya himmatu wajen siyar da sassan motoci na MG&750 maraba saya.