"Menene babban aikin harsashin tace iska na mota?
Babban aikin gidan tace iska na mota shine don kare matatar iska da tabbatar da ingancin injin. "
Gidajen matattarar iska, wanda kuma aka sani da gidan tace iska, wani muhimmin sashi ne na tsarin ɗaukar injin mota. Babban ayyukansa sun haɗa da:
Tacewar iska mai karewa: Gidan yana iya kare matatar iska ta ciki, hana ƙura, ƙazanta da sauran gurɓataccen gurɓataccen waje kai tsaye tuntuɓar tacewa, ta haka zai ƙara rayuwar tacewa.
Tabbatar da ingancin iskar iska: Ta hanyar tsaftace tacewa da tsabta, gidan yana tabbatar da cewa an tace iskar da ke shiga cikin injin, don kauce wa ƙura da ƙazanta a cikin injin, don tabbatar da aikin injiniya na yau da kullum da kuma tsawaita rayuwar sabis. injin.
Bugu da kari, nau'ikan gidaje masu tace iska na mota suna da takamaiman ayyuka daban-daban, kamar:
Gidajen matattarar iska: wanda ke wurin iskar injin, ana amfani da shi don tace iskar da ke shiga injin don hana ƙura da ƙazanta shiga.
Gidajen tace mai: yana a kasan injin don adanawa da fitar da mai.
Gidajen tace mai: yana a mashigar mai na injin, ana amfani dashi don tace ƙazanta daga mai.
Murfin walƙiya : Sashe na tsarin kunna wuta a cikin injin don kare walƙiya da sauran kayan wuta.
Hulba mai sanyaya: yana cikin tsarin sanyaya sashin injin don kula da matakin sanyaya.
Murfin bel ɗin: yana cikin ɓangaren injin tuƙi don kare lubrication da kariya daga bel.
Waɗannan murfin filastik na iya zama naƙasu ko tsufa ta zafi yayin aikin injin, don haka suna buƙatar bincika su kuma a canza su akai-akai don tabbatar da aikin injin ɗin na yau da kullun da amincin motar.
Tsare-tsare da ƙa'idar aiki na tace iska?
Fitar da iska wani muhimmin bangare ne na injin mota, aikinsa shi ne tace kura da dattin da ke cikin iska, don kare aikin injin din da ya saba yi. Dangane da ka'idar aiki, za a iya raba tacewar iska zuwa nau'in inertia, nau'in tacewa da nau'in fili; Bisa ga tsarin, ana iya raba shi zuwa nau'in busassun da kuma rigar. Gabaɗaya magana, matatar iska ta ƙunshi bututun sha, murfin tace iska, harsashin tace iska da kuma abin tacewa.
Fitar da iskar inertial ta fi amfani da tsotsan da silinda ke samarwa a cikin sha, ta yadda iskar waje ta shiga cikin matatar iska a cikin sauri mafi girma a ƙarƙashin aikin matsi, kuma mafi girman ƙurar da aka gauraya a cikin iska an jefar da ita a cikin kofin tattara ƙura. , don kammala aikin tace iska. Amfanin wannan tacewa shine tsari mai sauƙi, ƙananan farashi da kulawa mai sauƙi, amma rashin amfani shine cewa nau'in tacewa yana da sauƙin toshewa, yana rinjayar aikin injin.
Nau'in Filter Air Filter yawanci ya ƙunshi nau'in tace takarda da kuma rufe gasket, iskar tana shiga cikin tacewa ta hanyar tace takarda, ta yadda ƙurar da ke cikin iska ta keɓe ta hanyar tacewa ko kuma manne da abin tacewa. Amfanin wannan tacewa shine cewa tasirin tacewa yana da kyau, amma rashin amfani shine cewa farashin yana da yawa, kuma ana buƙatar canza kayan tacewa akai-akai.
Ƙwararren iska mai haɗaka yana haɗuwa da fa'idodin inertia da tace matatun iska, wanda zai iya tace duka manyan ƙwayoyin cuta da ƙananan ƙwayoyin cuta, kuma tasirin tacewa ya fi kyau. Duk da haka, rashin amfani shine cewa farashin yana da yawa kuma farashin kulawa yana da girma.
Nau'in tace busasshiyar iska ya ƙunshi allon tace takarda da kuma rufe gasket, da dai sauransu, wanda ke da fa'idodin tsari mai sauƙi, ƙarancin farashi da kulawa mai sauƙi, amma rashin amfani shine tasirin tacewa ba shi da kyau kamar na rigar iska tace. Abubuwan tace matattar matatar iska tana buƙatar tsaftacewa ko maye gurbinsu akai-akai, kuma farashi ya fi girma.
Nau'in tacewa na iska ya kasu kashi kashi particulate al'amarin tace allo da kuma kwayoyin halitta tace allo, wanda particulate kwayoyin halitta allon ya kasu kashi m sakamako tace allo da fine particulate al'amarin tace allo, kowane nau'i na tace allo yafi na tushen gurbataccen yanayi ba iri ɗaya bane, ka'idar tacewa ba iri ɗaya bane. Don haka, lokacin zabar matatun iska, ya zama dole a zaɓi nau'in tacewa mai dacewa gwargwadon yanayin amfani da abin hawa da amfani.
A takaice dai, iska tace wani sashe ne da babu makawa a cikin injin mota, aikinsa shi ne kare injin daga kura da kazanta, don tabbatar da aikin injin din na yau da kullun. Daban-daban nau'ikan matatun iska suna da fa'ida da rashin amfani, kuma wajibi ne a zaɓi nau'in tacewa daidai gwargwadon halin da ake ciki.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.