"Gaban datsa panel.
Farantin kayan ado na gaba na waje wani farantin kayan ado ne na waje a ƙananan ɓangaren ƙofar mota. An haɗe shi zuwa karfen takarda ta hanyar fasteners. Gefen farantin kayan ado na waje yana haɗe zuwa ƙarfen takarda kuma an kiyaye shi ta hanyar haɗin gwiwa mai gefe biyu. Wannan bangare yana a waje da ƙofar, galibi yana taka rawar ado da kariya, amma kuma wani ɓangare na bayyanar abin hawa, yana shafar ƙirar waje da salon abin hawa. Bugu da kari, dattin kofa (ciki har da gaban datsa panel) yana taka muhimmiyar rawa a cikin ƙirar mota, ba kawai suna taka rawar ado da kariya ba, ƙawata sararin ciki, haɓaka kyakkyawa da kwanciyar hankali na abin hawa, amma har ma. suna da aikin kariya na ainihi, kare tsarin ciki na ƙofar daga yanayin waje da kuma amfani da yau da kullum.
Har ila yau, motar ta waje ta haɗa da wasu mahimman abubuwa, irin su bamper na gaba, da baya, siket na jiki, da'irar waje, da dai sauransu, waɗanda suka haɗa da bayyanar motar, ba wai kawai samar da goyon baya na tsari ba, amma har ma da tasiri ga ingantaccen tsari da aminci. na abin hawa. A wani bangare nasa, farantin dattin ƙofar gaba, tare da waɗannan abubuwan haɗin gwiwa, tare da haɗin gwiwa suna tsara hoton motar gaba ɗaya, suna nuna falsafar ƙira da matakin fasaha na abin hawa.
B-ginshiƙi na waje datsa farantin, kuma aka sani da B-ginshiƙi kofa datsa farantin
1, yawancin robobi suna da haske, suna da ƙarfi, kuma ba za su yi tsatsa ba.
2, kyakkyawar juriya mai tasiri.
3, tare da kyakkyawar nuna gaskiya da juriya.
4, mai kyau rufi, low thermal conductivity.
5, janar formability, mai kyau canza launi, low aiki farashin.
6, yawancin juriyar zafi na filastik ba shi da kyau, ƙimar haɓakar thermal babba ce, mai sauƙin ƙonewa.
7, kwanciyar hankali mai girma ba shi da kyau, mai sauƙin lalacewa.
8. Yawancin robobi suna da ƙarancin ƙarancin zafin jiki kuma suna zama gaggautsa a ƙananan yanayin zafi.
Ana iya raba robobi zuwa nau'i biyu na thermosetting da thermal plasticity, tsohon ba za a iya sake fasalin da amfani da shi ba, ana iya samar da na ƙarshe akai-akai.
Akwai ainihin nau'ikan nau'ikan tsarin polymer filastik:
Na farko shi ne tsarin layi na layi, kuma mahaɗin polymer mai wannan tsarin ana kiransa layin polymer fili;
Na biyu shine tsarin nau'in jiki, kuma haɗin polymer tare da wannan tsarin ana kiransa nau'in polymer fili.
Wasu polymers masu sarƙoƙin reshe, da ake kira polymers sarƙar-sarkar, suna cikin tsarin layi. Ko da yake wasu polymers suna da haɗin kai tsakanin kwayoyin halitta, ba su da haɗin kai, wanda ake kira tsarin hanyar sadarwa kuma yana cikin tsarin nau'in jiki.
Tsari daban-daban guda biyu, suna nuna kaddarorin gaba biyu. Tsarin layi na layi (ciki har da tsarin sarkar reshe) polymer saboda kasancewar kwayoyin halitta masu zaman kansu, yana da elasticity, filastik, za'a iya narkar da shi a cikin kaushi, dumama na iya narke, taurin kai da gaggaruwar halaye na ƙananan.
Yadda za a warware da mahaukaci sauti na mota panel panel?
Yana da al'ada ga panel ɗin ƙofar yana yin ringin da ba a saba ba bayan an daɗe ana amfani da motar. Sau da yawa yin tuƙi a kan wasu manyan tituna, ɓangaren motar zai bayyana wasu a buɗe, wanda zai haifar da wasu ƙananan sauti. An gyara bangarorin motar tare da shirye-shiryen bidiyo, kuma bangarorin ciki za su zama sako-sako yayin tuki a kan hanya mai cike da hadari, ta yadda bangarorin ciki za su bayyana mara kyau. Lokacin da ɓangaren ciki na abin hawa yana buƙatar cirewa don kiyayewa, tabbatar da cewa kar a karya shirin. Idan shirin ya karye, to ba za a gyara farantin ciki da kyau ba, kuma za a sami sauti mara kyau. Maganin rashin hayaniyar kofar falon shine kamar haka:
1. Bincika ko shirin yana kwance
Da farko, muna bukatar mu bincika ko manne a kan panel kofa ne sako-sako da. Idan shirin yana kwance, zai haifar da sauti mara kyau a cikin sashin ciki. Za mu iya amfani da sukudireba ko makamantan kayan aiki don tabbatar da shirin a wurin don tabbatar da cewa allon datsa ba ya kwance. Idan shirin ya lalace, maye gurbinsa da sabon shirin.
2. Sauya panel na ciki
Idan babu matsala tare da shirin, to, ana iya samun matsala tare da farantin ciki kanta. A wannan gaba, kuna buƙatar maye gurbin panel na ciki. Lokacin maye gurbin ɓangaren ciki, cire ainihin ɓangaren ciki kuma shigar da sabon. Ya kamata a lura cewa shirin dole ne a gyarawa yayin shigarwa don tabbatar da cewa ɓangaren ciki ba zai zama sako-sako ba.
A taƙaice, ƙarancin hayaniyar ƙofar ƙofar matsala ce ta gama gari, amma kuma yana da sauƙin warwarewa. Kawai duba idan shirin ya sako-sako, ko maye gurbin sashin ciki. Idan kun haɗu da matsalar ƙarar ƙarar ƙofar ƙofar, kada ku firgita, zaku iya magance shi da kanku.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.