Shock absorber taro.
Taro mai ɗaukar hankali ya ƙunshi mai ɗaukar girgiza, ƙananan kushin bazara, jaket ɗin ƙura, bazara, kushin girgiza, kushin bazara na sama, wurin zama na bazara, ɗaukar hoto, babban manne da goro. An raba taron masu ɗaukar girgiza zuwa sassa huɗu: hagu na gaba, dama na gaba, baya hagu da baya dama. Matsayin goyan baya a kasan kowane bangare na mai ɗaukar girgiza (Angle da aka haɗa da faifan birki) ya bambanta. Sabili da haka, lokacin zabar taro mai ɗaukar girgiza, ya zama dole a gano wane ɓangare na taron mai ɗaukar girgiza. Yawancin raguwar gaba a kasuwa shine taro mai ɗaukar girgiza, kuma raguwar baya har yanzu wani abin girgiza girgiza ne.
Daban-daban da masu ɗaukar girgiza
1.
Daban-daban abun da ke ciki
Mai ɗaukar girgiza wani yanki ne kawai na taron masu ɗaukar girgiza; Taro mai ɗaukar hankali ya ƙunshi mai ɗaukar girgiza, ƙananan kushin bazara, jaket ɗin ƙura, bazara, kushin girgiza, kushin bazara na sama, wurin zama na bazara, ɗaukar hoto, saman roba da goro. [2]
2. Wahalar maye ta bambanta
Maye gurbin mai ɗaukar hoto mai zaman kanta yana da wuya a yi aiki, yana buƙatar kayan aiki na ƙwararru da masu fasaha, kuma haɗarin haɗari yana da girma; Ana samun sauƙin maye gurbin taro mai ɗaukar girgiza da ƴan sukurori.
3. Bambancin farashin
Yana da tsada don maye gurbin kowane ɓangarorin kayan abin girgiza daban; Ƙwararren mai ɗaukar hoto, wanda ya ƙunshi duk abubuwan da ke cikin tsarin ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa, yana da rahusa fiye da maye gurbin duk abubuwan da ke cikin damuwa.
4. Ayyuka daban-daban
Mai ɗaukar girgiza daban yana da aikin ɗaukar girgiza kawai; Har ila yau, taro mai ɗaukar girgiza yana taka rawar ginshiƙin dakatarwa a cikin tsarin dakatarwa.
Ƙa'idar aiki
Ana amfani da taro mai ɗaukar girgizar don danne girgiza lokacin da bazara ta sake dawowa bayan shayar da girgizar da tasirin da ke kan titi, da kuma magance girgizar girgizar crankshaft (wato abin da ke faruwa na crankshaft yana jujjuya ƙarƙashin tasirin tasirin. na wutan silinda).
Don haɓaka ta'aziyyar hawan mota, ana shigar da masu ɗaukar girgiza a layi daya tare da abubuwan da aka gyara a cikin tsarin dakatarwa. Domin rage rawar jiki, ana amfani da na'ura mai ɗaukar hoto gabaɗaya a cikin tsarin ɗaukar girgiza. Ka'idar aiki ita ce lokacin da motsin dangi tsakanin firam (ko jiki) da axle ya shafi rawar jiki, piston a cikin abin ɗaukar girgiza yana motsawa sama da ƙasa. Man da ke cikin rami mai ɗaukar girgiza yana ta gudana akai-akai daga rami ɗaya ta ramuka daban-daban zuwa wani rami.
Tsarin na'urar buguwa shine sandar fistan tare da fistan da aka saka a cikin ganga, wanda ke cike da mai. Piston yana da rami mai maƙarƙashiya ta yadda man da ke sassa biyu na sararin samaniya da piston ya raba zai iya ƙarawa juna. Ana samar da damfara a lokacin da danƙoƙin mai ya ratsa ta ramin maƙura, ƙarami ramin maƙura, ƙarfin damp ɗin ya fi girma, girman ɗanƙoƙin mai, mafi girman ƙarfin damping. Idan girman ramin maƙarƙashiya bai canza ba, lokacin da mai ɗaukar girgiza yana aiki a cikin babban gudu, damp ɗin da ya wuce kima zai shafi ɗaukar girgiza. [1]
Mai ɗaukar girgiza da na'urar roba suna ɗaukar aikin rage girgiza da ɗaukar girgiza, ƙarfin damping da yawa zai sa elasticity na dakatarwa ya lalace, har ma ya sa mai haɗa abin girgiza girgiza ya lalace. Sabili da haka, wajibi ne a daidaita sabani tsakanin nau'in na'ura mai laushi da mai ɗaukar girgiza.
(1) A cikin bugun jini na matsawa (axle da firam suna kusa da juna), ƙarfin damping na ƙwanƙwasa yana da ƙananan, don ba da cikakken wasa ga rawar da ke da mahimmanci na abubuwa na roba da kuma rage tasiri. A wannan lokacin, kashi na roba yana taka muhimmiyar rawa.
(2) A cikin tafiye-tafiyen shimfiɗar dakatarwa (axle da firam ɗin suna da nisa da juna), ƙarfin damp ɗin abin girgiza ya kamata ya zama babba kuma ɗaukar girgiza ya kamata ya zama cikin sauri.
(3) Lokacin da dangi gudun tsakanin axle (ko dabaran) da axle ya yi girma, ana buƙatar mai ɗaukar girgiza don ƙara yawan ruwa ta atomatik, don haka ana kiyaye ƙarfin damping a cikin wani ƙayyadaddun iyaka don kauce wa nauyin tasiri mai yawa. .
Ayyukan samfur
The shock absorber taro yana amfani da ruwa don maida na roba makamashi na bazara zuwa zafi makamashi, sabõda haka, convergence na abin hawa motsi ne mafi m, don kawar da vibration kawo ta hanya don inganta tuki kwanciyar hankali, da kuma ba da direban jin dadi da kwanciyar hankali. [2]
1. Hana girgizar da ake watsawa ga jiki yayin tuki don inganta jin daɗin tafiya
Buffer tasirin da aka sanar da direba da fasinjoji don inganta jin daɗin hawan hawa da rage gajiya; Kare kayan da aka ɗora; Tsawaita rayuwar jiki da hana lalacewar bazara.
2. Hana saurin jijjiga dabaran lokacin tuƙi, hana tayar daga barin hanya, da haɓaka kwanciyar hankali na motsa jiki.
Haɓaka kwanciyar hankali da daidaitawar tuƙi, da isar da matsi na ɓarna injin zuwa ƙasa, don adana farashin mai, haɓaka tasirin birki, tsawaita rayuwar kowane ɓangaren motar, da adana kuɗin kulawar motar.
Hanyar duba kuskure
Na'urar daukar hodar ibtila'i wani bangare ne mai rauni a cikin amfani da mota, mai yabo na shock absorber, lalacewar roba da sauransu, kai tsaye zai yi tasiri ga santsin motar da kuma rayuwar sauran sassan, don haka ya kamata mu rika sanya na'urar ta girgiza sau da yawa. cikin kyakkyawan yanayin aiki. Za a iya gwada abin da ake kira shock absorber ta hanyoyi masu zuwa:
1.
Sanya motar ta tsaya bayan ta yi tafiyar kilomita 10 akan hanya tare da rashin kyawun yanayin hanya, kuma ka taɓa harsashi mai ɗaukar girgiza da hannunka. Idan bai yi zafi sosai ba, yana nuna cewa babu juriya a cikin na'urar ɗaukar girgiza kuma mai ɗaukar girgiza ba ya aiki. Idan harsashi ya yi zafi, rashin mai ne a cikin abin da ake sha. A cikin duka biyun, ya kamata a maye gurbin sabbin masu ɗaukar girgiza nan da nan.
2.
Latsa bumper da ƙarfi, sannan a saki, idan motar tana da tsalle-tsalle 2 zuwa 3, yana nufin cewa abin girgiza yana aiki da kyau.
3.
Lokacin da motar ke tafiya a hankali kuma tana taka birki a cikin gaggawa, idan girgizar motar ta fi tsanani, yana nuna cewa akwai matsala tare da na'urar daukar hoto.
4.
Cire abin girgiza mai jujjuyawa a tsaye, kuma ƙananan ƙarshen zoben haɗin yana clamped a kan pliers, ja sandar damping na matsa lamba sau da yawa, a wannan lokacin ya kamata a sami tsayayye juriya, ja (farfadowa) juriya ya kamata ya fi ƙarfin juriya ga matsatsi na ƙasa, kamar maras ƙarfi ko babu juriya, na iya zama abin girgiza na ciki na rashin mai ko sassan bawul da suka lalace, yakamata a gyara ko musanya sassa.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.