Alamomin lalacewar ƙaho na gaba sun haɗa da:
Matsalolin taya: Tayoyin mota na iya cin tayoyin, yanayin karkatacce, wannan saboda lalacewar Angle yana shafar aikin taya na yau da kullun, yana haifar da lalacewa mara daidaituwa. "
Matsalolin birki: birki na iya jin jita-jita a fili, wannan saboda lalacewar Angle yana shafar kwanciyar hankali na tsarin birki, na iya haifar da ɗaukar nauyi da korar lalacewa. "
Rashin lalacewa na gaba mara kyau: dabaran gaba na iya bayyana lalacewa mara kyau, shugabanci mara kyau dawowa, wannan saboda lalacewar kusurwar tumaki yana shafar jujjuyawar al'ada da matsayi na dabaran gaba. "
Hayaniyar jiki mara kyau: Lokacin da abin hawa ke tuƙi, ana iya samun alamun amo mara kyau na jiki, wannan saboda lalacewar ƙaho yana haifar da mummunan motsi na sassan injina. "
Matsalolin kwanciyar hankali na abin hawa: Lalacewar ƙaho na iya shafar kwanciyar hankalin abin hawa, jin daɗi da kulawa, a lokuta masu tsanani na iya haifar da abin hawa ba zai iya gudu ba, har ma da haɗari. "
Kaho na mota wani bangare ne na taron ƙwanƙolin sitiyari, yana da alhakin haɗa dabaran da dakatarwa, yana ɗaukar kaya a gaban motar, kuma yana goyan bayan dabaran gaba don juyawa kusa da kingpin don gane tuƙin mota. Saboda haka, lafiyar shofar yana da mahimmanci ga aiki da amincin abin hawa. Da zarar an gano ya lalace, yakamata a canza shi cikin lokaci don tabbatar da amincin tuki. "
Menene aikin horn mota?
Horn din motar ana kiransa "steering knuckle" ko "steering knuckle hand", wanda shine kan axle wanda ke dauke da aikin sitiya a bangarorin biyu na I-beam a gaban motar, kuma yana dan kama da kaho na motar. tumaki, don haka aka fi sani da "ƙahon tumaki".
Babban aikin horn na gaba na motar shine canja wuri da ɗaukar nauyin gaban motar, goyon baya da kuma fitar da motar gaba don juyawa a kusa da kingpin, don motar ta juya. "
Kaho na gaba na mota, wanda kuma aka sani da ƙwanƙolin sitiyari ko hannu, shine kan axle a ƙarshen ƙarshen I-beam na gaba mai ɗauke da aikin tuƙi. Siffar sa kamar ƙahon akuya ne, don haka ake kiransa "ƙahon akuya". Knuckle ɗin tuƙi wani muhimmin sashi ne na tsarin tuƙi na mota. na iya sa abin hawa ya yi gudu a tsaye, a tsaye, ya watsa alkiblar tuƙi a hankali kuma ya tabbatar da daidaiton tuƙi. A cikin yanayin tuƙi, ƙwanƙolin tuƙi yana ɗaukar nauyin tasiri mai canzawa, don haka yana buƙatar samun ƙarfi sosai. Akwai hannaye guda biyu akan kullin tutiya a gefe ɗaya na hadedde gaban gatari kusa da sitiyarin diski, an haɗa su da sandar taye mai tsayi da mai jujjuya bi da bi, akwai hannu ɗaya kawai a ɗaya gefen ƙugin tutiya da aka haɗa ta. sanda mai karkatar da kai. Wannan ƙirar tana ba motar damar tuƙi cikin sauƙi, a lokaci guda don tabbatar da aminci da kwanciyar hankali. "
Bugu da kari, ana kuma kiran kahon motar "kukun sitiya" ko "hannun guiwa", shi ne kan axle na gaban I-beam tare da aikin tutiya. Tsarin ƙaho yana ɗan kama da ƙaho, don haka an fi saninsa da "ƙahon sa". Ƙunƙarar tuƙi na iya sa motar ta kasance lafiya, watsar da hankali na alkiblar tafiya, yana ɗaya daga cikin mahimman sassan tuƙi na mota. "
Ayyukan ƙwanƙwaran sitiyari shine don canjawa da ɗaukar nauyin gaban motar, goyan baya da tuƙi na gaba don juyawa a kusa da sarki kuma ya sa motar ta juya. A cikin yanayin tuki na motar, ana ɗaukar nauyin nauyin tasiri mai mahimmanci, don haka ana buƙatar samun ƙarfin gaske.
Bayanai masu tsawo: Akwai hannaye guda biyu akan kullin tutiya a gefe ɗaya na hadedde gaban gatari kusa da sitiyarin diski, waɗanda ke da alaƙa da sandar taye mai tsayi da sandar ƙulla mai jujjuya bi da bi, kuma hannu ɗaya ne kawai a ɗayan gefen tuƙi. dunƙule da aka haɗa ta sandar taye mai juzu'i.
Yanayin haɗin gwiwa na ƙwanƙwasa ƙwanƙwasa a kan ƙwanƙwan ƙwanƙwasa an haɗa shi ta hanyar mazugi 1 / 8-1 / 10 da spline, wanda ke da alaƙa da ƙarfi kuma ba sauƙin sassautawa ba, amma tsarin sarrafa ƙwanƙwasa ya fi.
Hannun ƙwanƙwaran sitiya yawanci ƙirƙira ce daga abu ɗaya da ƙwanƙarar tutiya, kuma yana kaiwa irin tauri tare da ƙwangin tutiya ta hanyar maganin zafi. Gabaɗaya, ƙara taurin yana iya ƙara rayuwar gajiyar sassan, amma taurin ya yi yawa, taurin asali ba shi da kyau, injin yana da wahala.
1, tuƙi ƙugiya hannu ko bushing damar yarda da 0.3-0.5 mm. Idan lalacewa mai yawa, ya kamata a maye gurbinsa.
2. Lokacin haɗuwa, ya kamata a mai da daji. Kuma cika layin biyu tare da man shafawa na lithium.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.