Me ake kira grid din gaban motar?
Tsarin ragar da ke gaban motar ana kiransa ragamar mota, wanda kuma aka sani da grille na mota ko garkuwar tankin ruwa. Ya kasance a tsakanin bumper na gaba da katako na gaba na jiki, kuma saboda ana buƙatar shirya kulle kulle, dole ne a samar da rami na guje wa hood a kan gasa.
Babban ayyukan cibiyar sadarwar mota sun haɗa da:
1. Tasirin kariya: hanyar sadarwar mota na iya kare tankin ruwa da injin motar, da kuma hana lalacewar da tasirin abubuwan waje ke haifar da sassan injin da ke cikin motar yayin aikin tuki.
2. Yin amfani da shi, zubar da zafi da samun iska: Tsarin cibiyar sadarwa na mota yana ba da damar iska ta shiga sashin injin, wanda ke taimakawa injin ya watsar da zafi. Lokacin da injin ke aiki, zai haifar da yanayin zafi mai yawa, don haka ya zama dole a sami isasshen iska a cikin ɗakin injin don rage zafin jiki, hana injin daga zazzaɓi wanda zai haifar da gazawa, da kuma kare sauran abubuwa daga lalacewa saboda tsananin zafi.
3. Rage juriyar iska: Girman gidan yanar gizon da ke cikin motar zai shafi juriya na motar kai tsaye. Idan buɗaɗɗen ya yi girma sosai, zazzagewar iska a cikin sashin injin zai ƙaru, yana haifar da haɓakar tashin hankali kuma don haka ƙara ƙarfin iska. Akasin haka, idan buɗewar ya yi ƙanƙanta ko kuma an rufe gaba ɗaya, za a rage juriyar iska. A cikin lokacin sanyi na hunturu, za a rufe grille na cin abinci, don haka zafi a cikin injin injin ba shi da sauƙi a rasa, ta haka ne ya rage lokacin preheating, don haka injin zai iya shiga cikin mafi kyawun yanayin aiki da sauri, don adana yawan man fetur.
4. Inganta ƙwarewa: hanyar sadarwa ta mota tana taka muhimmiyar rawa a ƙirar fuskar gaba na motoci. Samfuran motoci daban-daban yawanci suna da salon sa hannu na grille, don haka inganta sanin motar.
Yadda ake tsaftace grid na gaba na mota
Ana bukatar tsaftace gaban motar a kai a kai, domin injin yana da sauki wajen tara kura da kura, idan kuma ba a dade ba za a goge ta ba, sai ta tara kasa da ganye, ta yadda za a toshe gasasshen da ake ci da kuma rage zafi. dissipation yi na grille. Babban kantin wankin mota zai tsallake tsaftace wannan wurin ba tare da izinin mai shi ba, amma a gaskiya mashin ɗin yana buƙatar tsaftacewa akai-akai. "
Matakan tsaftacewa sune kamar haka:
Goge gasasshen ci tare da soso mai tsaka tsaki da mai tsabta mai tsaka tsaki.
Shafe sassa masu kyau tare da buroshin hakori bayan fesa kayan wanka. "
Ana buƙatar lura da waɗannan abubuwan yayin tsaftacewa:
Matsi na bindigar ruwa bai kamata ya zama babba ba, kuma yana da kyau a daidaita bindigar ruwa zuwa mafi ƙasƙanci ko zuwa siffar hazo don kauce wa lalacewa ko lalacewa ga sassan da ke cikin hanyar sadarwa.
Ka guji yin amfani da bindigar ruwa kai tsaye don wanke sashin mai kyau, don kada ya lalata gasa.
Yadda ake cire grid na gaba na mota
Matakan asali don cire grid ɗin motar gaba sune kamar haka:
Kayan aiki: Ana buƙatar kayan aiki kamar sukudireba, crowbar, ko wrench. Wasu samfura na iya buƙatar maƙarƙashiya na mm 10 don kwance sukullun da ke riƙe da grille a wuri. "
Kashe injin da wuta: Tabbatar cewa motar ta yi sanyi gaba ɗaya, kashe injin ɗin kuma cire maɓallin.
Cire damfara na gaba: Dagawa da cire ma'aunin gaba daga abin hawa domin a iya ganin sukukuwan da ke riƙe da abin sha a wurin. "
Cire: Yi amfani da screwdriver ko ƙugiya 10mm don kwance sukullun da ke riƙe da injin shan iska. Yi hankali kada ku yi murƙushewa sosai, don kada ku lalata rami mai dunƙulewa.
Cire grille: Yi amfani da screwdriver ko crowbar don ɗaga kusurwa ɗaya na abin da ake ci a hankali kuma a cire shi a hankali. Idan grille yayi zafi, jira ya huce kafin yayi aiki.
Tsaftacewa da dubawa: Bayan an gama cirewa, ana iya tsaftace grille ɗin da ake ci a duba ko akwai lalacewa ko datti.
Sake shigar: Sake shigar da grille zuwa abin hawa a jujjuya tsari. Tabbatar cewa an daure duk screws kuma a mayar da bompa na gaba a wuri. "
Lura:
Aiki a hankali: A cikin tsarin rarrabuwa dole ne a kula don guje wa lalacewa ga sassan. "
Yi sanyi kafin aiki: Idan grille yana da zafi, jira shi ya yi sanyi kafin aiki.
Tuntuɓi littafin kulawa: Kafin yin kowane aikin kulawa, koyaushe tuntuɓi littafin kulawar abin hawa don tabbatar da aiki mai kyau.
Taimakon sana'a: Idan ba ku saba da tsarin rarrabawa da shigarwa ba, ana ba da shawarar ku nemi taimakon ƙwararru. "
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.