murfin injin.
Murfin injin (wanda aka fi sani da hood) shine mafi ɗaukar nauyin sashin jiki, kuma yana ɗaya daga cikin sassan da masu siyan mota sukan yi kallo. Babban abubuwan da ake buƙata don murfin injin shine ƙirar zafi da sautin sauti, nauyi mai nauyi da ƙarfi mai ƙarfi.
Rufin injin gabaɗaya an haɗa shi cikin tsari, faifan tsakiya an yi shi da kayan kariya na thermal, farantin ciki yana taka rawa wajen haɓaka rigidity, kuma masana'anta sun zaɓi geometry, ainihin nau'in kwarangwal.
Lokacin da murfin injin ya buɗe, gabaɗaya yana juya baya, kuma ƙaramin sashi yana jujjuya gaba.
Ya kamata a buɗe murfin injin da aka juya baya a wani kusurwa da aka ƙaddara, kada ya kasance yana hulɗa da gilashin gaban gaba, kuma ya kamata ya kasance yana da ƙaramin tazara na kusan mm 10. Don hana buɗewar kai saboda rawar jiki yayin tuƙi, ƙarshen murfin injin yakamata ya kasance yana da na'urar kulle kulle kulle kulle, an saita na'urar makullin a ƙarƙashin dashboard ɗin motar, kuma a kulle murfin injin a wurin. daidai lokacin da aka kulle kofar motar.
Lokacin da murfin injin ya buɗe, gabaɗaya yana juya baya, kuma ƙaramin sashi yana jujjuya gaba.
Ya kamata a buɗe murfin injin da aka juya baya a wani kusurwa da aka ƙaddara, kada ya kasance yana hulɗa da gilashin gaban gaba, kuma ya kamata ya kasance yana da ƙaramin tazara na kusan mm 10. Don hana buɗewar kai saboda rawar jiki yayin tuƙi, ƙarshen murfin injin yakamata ya kasance yana da na'urar kulle kulle kulle kulle, an saita na'urar makullin a ƙarƙashin dashboard ɗin motar, kuma a kulle murfin injin a wurin. daidai lokacin da aka kulle kofar motar.
Me zan yi idan ba zan iya buɗe murfin motar ba
Lokacin da ba za a iya buɗe murfin mota ba, ana iya ɗaukar hanyoyi masu zuwa don ƙoƙarin magance matsalar:
Yi amfani da ƙugiya screwdriver: Idan murfin yana da wahalar buɗewa, zaku iya gwada yin amfani da ƙugiya na screwdriver. Takamaiman aiki shine buɗe ƙwanƙolin hatimin ƙofar, kuma a yi amfani da ƙugiya mai tsayi don isa cikin motar ƙugiya ta ciki, don buɗe murfin taya. Wannan hanyar tana buƙatar farawa daga ƙasan abin hawa, yi amfani da kayan aiki kamar waya don isa ƙarƙashin injin, kuma a yi ƙoƙarin haɗa ramin kulle na murfin taya. "
Latsa maɓallin murfi: Nemo maɓallin murfi a ƙarƙashin sitiyarin motar. Jan madannin murfi yawanci yana sassauta murfin da ɗan. Sa'an nan, isa cikin murfin, nemo madaidaicin injin kuma ja, za ku iya buɗe murfin. 1
Yi amfani da hannun kofa: A kan wasu motoci, ana iya buɗe murfin ta hannun hannun direban A-pillar. Ja hannun hannu da ƙarfi, za ku ji sautin murfin yana tashi, a wannan lokacin, murfin ya ɗanɗana sama, nemi maɓallin duhu a cikin ƙarshen gaba don aiki. "
Ƙwararrun Ƙwararru: Idan hanyoyin da ke sama ba su da tasiri, yana iya zama maɓallin murfin ya lalace, kebul na cirewa ya ɓace ko ya karye, ko kuma ba a sanya maɓuɓɓugan makullin ba don haifar da toshewa. A wannan lokacin, ana ba da shawarar a aika motar zuwa kantin gyaran ƙwararrun don kulawa, don guje wa babban lalacewar da aikin nasu ya haifar. "
Nemi taimako: Idan murfin ya makale, zaku iya ƙoƙarin buga murfin a hankali kuma ku nemi aboki ya ja lever ɗin saki a ciki don ganin ko za'a iya kwance shi. Idan kebul ɗin da ke haɗa latch ɗin zuwa murfin ya makale ko ya lalace, maiyuwa ba zai buɗe yadda ya kamata ba. A wannan yanayin, aboki zai iya jawo lever na saki a cikin mota kuma ya danna gaban murfin a lokaci guda, wanda zai iya magance matsalar. "
A cikin yanayin da ba za a iya buɗe murfin mai sarrafawa ba, ya kamata a guji yin amfani da karfi don buɗe murfin don kauce wa lalacewa ga sassan. Idan ba za ku iya magance matsalar da kanku ba, zaɓi ne mafi amintacce don neman dubawa da kulawa ta ƙwararren masani.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.