Ƙunƙarar wuta
Tare da haɓaka injin gas ɗin mota zuwa jagorar babban sauri, ƙimar matsawa, babban iko, ƙarancin amfani da mai da ƙarancin fitarwa, na'urar kunna wuta ta gargajiya ta kasa cika buƙatun amfani. Mahimman abubuwan da ke cikin na'urar kunna wutar lantarki sune wutar lantarki da na'urar sauyawa, inganta makamashi na wutar lantarki, fitilun fitilu na iya samar da isasshen wutar lantarki, wanda shine ainihin yanayin na'urar don daidaitawa da aikin injuna na zamani. .
Yawanci akwai nau'i biyu na coils a cikin na'urar kunnawa, na farko da na biyu. Nada na farko yana amfani da waya mai kauri mai kauri, yawanci kusan 0.5-1 mm enamelled waya kusa da juyi 200-500; Nada na biyu yana amfani da waya mai ƙyalli na sirara, yawanci kusan 0.1 mm enamelled waya kusa da 15000-25000 yana juyawa. Ɗayan ƙarshen nada na farko yana haɗa da ƙananan wutar lantarki (+) akan abin hawa, ɗayan kuma an haɗa shi da na'urar sauyawa (breaker). Ɗayan ƙarshen coil na biyu yana haɗa tare da na'urar farko, kuma ɗayan ƙarshen yana haɗa tare da ƙarshen fitarwa na babban ƙarfin lantarki don fitar da babban ƙarfin lantarki.
Dalilin da ya sa na'urar wutar lantarki ke iya juyar da ƙananan wutar lantarki zuwa babban ƙarfin lantarki a kan motar shi ne kasancewar tana da nau'i ɗaya da na'urar transfoma, kuma na'urar firamare tana da girman juyi fiye da na biyu. Amma yanayin aiki na wutan lantarki ya bambanta da na yau da kullun, mitar mai aiki na yau da kullun yana daidaitawa 50Hz, wanda kuma aka sani da wutar lantarki, kuma wutar lantarki tana cikin nau'in aikin bugun jini, ana iya ɗaukarsa azaman mai canzawa na bugun jini. bisa ga bambancin saurin injin a mitoci daban-daban na maimaita ajiyar makamashi da fitarwa.
Lokacin da aka kunna naɗaɗɗen farko, ana samar da filin maganadisu mai ƙarfi kewaye da shi yayin da halin yanzu ke ƙaruwa, kuma ana adana ƙarfin filin maganadisu a cikin ainihin ƙarfe. Lokacin da na'urar sauyawa ta cire haɗin da'ira na farko, filin maganadisu na nada na farko yana lalacewa da sauri, kuma na'urar ta biyu tana jin ƙarfin lantarki mai girma. Da sauri filin maganadisu na nada na farko ya bace, mafi girman ƙarfin halin yanzu a lokacin da aka cire haɗin na yanzu, kuma mafi girman juzu'in jujjuyawar coils biyu, mafi girman ƙarfin lantarki da na'urar ta biyu ta jawo.
A cikin yanayi na al'ada, rayuwar wutar lantarki ta dogara ne akan amfani da muhalli da kuma amfani da abin hawa, kuma gabaɗaya yana buƙatar maye gurbin bayan shekaru 2-3 ko kilomita 30,000 zuwa 50,000.
Ignition coil wani muhimmin bangare ne na tsarin kunna wutan injuna, babban aikinsa shi ne canza wutar lantarki mai karancin wutar lantarki na abin hawa zuwa wutar lantarki mai karfin gaske don kunna gaurayen iskar gas a cikin silinda da inganta aikin injin.
Duk da haka, idan aka gano cewa injin yana da wuyar farawa, hanzari ba shi da kwanciyar hankali, kuma yawan amfani da man fetur ya karu, ya zama dole a duba ko ana buƙatar maye gurbin wutar lantarki a cikin lokaci. Bugu da kari, wanda zai maye gurbin kwantena na fasahohin da kwararru don tabbatar da cewa an maye gurbin Coil da aka maye gurbinsu da gangan kuma ya nisantar wasu gazawar da ba ta haifar ba.
Tsarin wutar lantarki. Ƙunƙarar wuta ta kasu kashi biyu: naɗaɗɗen farko da na biyu. Ana yin coil na farko da waya mai kauri mai kauri, tare da haɗa ƙarshen ɗaya zuwa madaidaicin tasha mai ƙarancin wutar lantarki akan abin hawa da ɗayan ƙarshen haɗe da na'urar sauyawa (Circuit breaker).
Nadin na biyu an yi shi ne da waya mai laushi mai laushi, an haɗa ƙarshen ɗaya zuwa naɗaɗɗen farko, ɗayan kuma an haɗa shi da ƙarshen fitarwa na wayar mai ƙarfi don fitar da wutar lantarki mai ƙarfi. Ƙunƙarar wuta bisa ga da'irar maganadisu za a iya raba zuwa nau'in maganadisu buɗaɗɗe da rufaffiyar maganadisu na biyu. Gilashin wutar lantarki na gargajiya yana buɗe-mafifita, ainihin sa an yi shi da takardar ƙarfe na silicon 0.3mm, na biyu da na farko suna rauni akan tushen ƙarfe; A lulluɓe shi ne naɗaɗɗen farko mai mahimmancin ƙarfe, naɗaɗɗen naɗaɗɗen an nannade shi a waje, kuma layin filin maganadisu ya ƙunshi ƙarfen ƙarfe don samar da rufaffiyar maganadisu.
Gargaɗi na maye gurbin wuta. Maye gurbin wutar lantarki yana buƙatar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun mashin ɗin da za a yi amfani da su su yi amfani da wutar lantarki) su aiwatar da su, saboda maye gurbin da bai dace ba na iya haifar da wasu gazawa. Kafin maye gurbin wutar lantarki, cire haɗin abin hawa daga wutar lantarki, cire wutar lantarki, sannan duba ko wasu abubuwan haɗin sun lalace ko sun tsufa, kamar walƙiya, na'urorin wuta, da na'urori masu kunna wuta.
Idan sauran abubuwan da aka samu sun yi kuskure, su ma a canza su. Bayan maye gurbin wutar lantarki, ya zama dole don gudanar da lalata tsarin don tabbatar da farawa na yau da kullun da aiki na injin, da kuma guje wa yanayi mara kyau kamar matsalolin farawa, rashin kwanciyar hankali, da ƙara yawan amfani da mai.
Matsayin mai kunna wuta. Babban aikin na'urar wutar lantarki shine canza wutar lantarki mai ƙarancin wuta zuwa wutar lantarki mai ƙarfi don kunna cakuda gas a cikin silinda da tura injin don aiki. Ka'idar aiki na na'urar kunnawa ita ce yin amfani da ka'idar shigar da wutar lantarki don canza ƙarancin wutar lantarki na abin hawa zuwa wutar lantarki mai ƙarfi, ta yadda tartsatsin tartsatsin ya haifar da tartsatsi kuma yana kunna gauraye gas.
Sabili da haka, aiki da ingancin wutar lantarki suna da mahimmanci ga aikin yau da kullun na injin. Idan na'urar kunna wuta ta kasa, zai haifar da matsaloli wajen fara injin, rashin daidaituwar hanzari, ƙara yawan amfani da man fetur da sauran matsalolin, yana yin tasiri sosai ga aminci da kwanciyar hankali na abin hawa.
A takaice, na'urar kunna wuta wani muhimmin bangare ne na tsarin kunna wutan injin mota kuma yana buƙatar dubawa tare da maye gurbin su akai-akai don tabbatar da cewa injin yana aiki yadda yakamata. Lokacin maye gurbin wutar lantarki, ana buƙatar ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ana buƙatar su mai da hankali don bincika ko akwai matsaloli tare da sauran abubuwan da ke da alaƙa, da kuma cire tsarin don guje wa sauran gazawar. Har ila yau, ya kamata mu fahimci ka'idar aiki da tsarin wutar lantarki don ingantawa da kula da motar mu.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.