Yadda za a maye gurbin biyu na baya wheel ABS firikwensin?
Don maye gurbin firikwensin ABS na baya, yi matakai masu zuwa:
Cire farantin kayan ado: na farko, buƙatar cire farantin kayan ado a matsayi na ƙofar baya. Wannan yawanci ya ƙunshi kwancewa da kwancewa. Bayan an gama cire waɗannan bangarorin biyu na ciki, za a fallasa filogin firikwensin ABS. "
Cire taya: Na gaba, cire motar baya ta dama, don ƙarin haske na ƙananan rabin firikwensin. "
Sauya firikwensin: Bayan an cire motar baya na dama, ana iya ganin ɓangaren ƙananan firikwensin ABS, ana iya maye gurbinsu da sabon firikwensin. "
Bincika sharewa: Yi amfani da na'ura mara ƙarfe don bincika sharewa tsakanin saman firikwensin da dabaran roba, kuma duba wannan izinin a wurare da yawa a kan wurin motar. "
Cire caliper da diski: , idan ya cancanta, kuma cire caliper da diski. "
Shigar da kusoshi masu riƙewa: sanya sabon firikwensin a cikin goyan baya, kuma shigar da kusoshi mai riƙewa. "
Sake shigar da datsa da taya: Bayan kun gama maye gurbin firikwensin, sake shigar da datsa da taya ta hanyar juyawa. "
Note:
Lokacin kwancewa yana iya zama dole a ɗaga motar don ingantacciyar lura da aiki. Na'urori masu auna firikwensin ABS galibi suna cikin cikin tayoyin mota, don haka, yana buƙatar kulawa ta musamman yayin cirewa da shigarwa. "
Lokacin cire motar baya na dama, zai iya gani a fili ƙananan ɓangaren firikwensin, a wannan lokacin, zaku iya maye gurbin sabon firikwensin. Tsarin cirewa kuma ya haɗa da matakan cire taya. "
Bayan ɗaga abin hawa ta amfani da jack, cire cibiya kuma sanya ta ƙarƙashin abin hawa. Sa'an nan nemo wurin firikwensin, don ƙafafun gaban hagu yana gefen dama na faifan birki. A hankali danna madaidaicin saman saman ta yin amfani da screwdriver mai lebur kuma ana iya cirewa cikin sauƙi. Idan ba ku cire filogi ba, ba za ku iya cire sukurori a wurin ba. Bayan cire haɗin, yi amfani da kayan aikin soket na hex don cire tsohuwar firikwensin. "
Shin firikwensin abs gaba da baya?
Lallai an raba firikwensin ABS zuwa gaba da baya. An raba firikwensin ABS zuwa dabaran gaba da na baya bisa ga matsayi daban-daban na dabaran, motar gaba tana da maki hagu da dama, motar baya kuma tana da maki hagu da dama. "
Babban aikin firikwensin ABS shine kiyaye kwanciyar hankali na abin hawa yayin taka birki da ƙarfi, hana abin hawa daga goge gefe da karkacewa, don haka rage nisan birki da sanya tuƙi ya fi karɓuwa. Kowace dabarar tana da na'urar firikwensin ABS, don haka mota tana da jimillar firikwensin ABS guda huɗu, kowannensu yana kan ƙafafu huɗu. "
A kan tambarin, ana iya nuna matsayi na firikwensin ABS ta takamaiman mai ganowa. Misali, HR ko RR na nufin baya dama, HL ko LR na nufin baya hagu, VR ko RF na nufin gaba dama, VL ko LF na nufin hagu na gaba. Bugu da kari, HZ wakiltar dual Lines na birki master famfo, inda HZ1 ne na farko da'irar na master famfo da HZ2 ne na biyu kewaye.
Laifi na abs firikwensin
Laifin firikwensin ABS na iya haifar da dalilai masu zuwa:
1. Sako da toshe na tsarin ABS: Wannan na iya haifar da tsarin baya aiki akai-akai, mafita shine duba da toshe tam.
2. Gear zoben firikwensin saurin rabin-shaft yana da datti: idan zoben gear ya makale da filayen ƙarfe ko abubuwan maganadisu, zai shafi firikwensin don karanta bayanai, kuma zoben gear na rabin-shaft yana buƙatar tsaftacewa. .
3. Wutar batirin da ba ta dace ba ko fuse: Yawan ƙarfin lantarki ko busa fiusi na iya haifar da gazawar ABS. A wannan yanayin, gyara baturin ko maye gurbin fis.
4. Rashin gazawar na'urar sarrafa lantarki: kamar lalacewar dimmer ta atomatik ko busa fis ɗin haske, buƙatar zuwa kantin gyaran ƙwararru don gyarawa.
5. Matsalolin na'urar daidaitawa na'ura mai aiki da karfin ruwa: na iya haifar da lahani na simintin gyare-gyare, lalacewar zobe na rufewa, sassaukar da kusoshi ko tsufa na eardrum, da dai sauransu, ana buƙatar gyara ta masana'antar kulawa ta kwararru.
6. Laifin haɗin layi: Sake-saken firikwensin saurin dabaran na iya haifar da hasken ABS ya kunna, kuma ana buƙatar gyara kewaye cikin lokaci.
7. Matsala mai sarrafa naúrar sarrafa ABS: rashin daidaituwar bayanai ko kuskure na iya haifar da gazawar ABS, buƙatar amfani da kwamfutar ganowa ta musamman don daidaita bayanan.
8. ABS master famfo gazawar: Jagoran famfo yana tafiyar da tsarin tsarin ABS, idan gazawar zai haifar da gazawar tsarin, buƙatar gyara ko maye gurbin famfo mai ABS.
9. Laifin Sensor: Firikwensin yana da matsala ta hutu ko gajeriyar kewayawa, yana buƙatar bincika takamaiman dalili da kulawa.
10. Rashin gazawar haɗin layi tsakanin firikwensin saurin dabaran da naúrar sarrafa ABS: siginar saurin ba ta da kyau, kuma ana buƙatar daidaita wayoyi.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.