Action na baya dakatar kunnen doki.
Babban rawar da rataya na baya crosstie sanda ne don tallafawa jiki, sarrafa dabaran sakawa, da kuma sha tasiri. "
Mashin dakatarwa na baya wani muhimmin abu ne a cikin tsarin dakatarwa na baya, wanda ƙarshensa ya haɗa da jiki kuma ɗayan ƙarshen yana haɗuwa da dakatarwar axle na baya ko dabaran. Wannan tsarin yana ba da tallafi na asali ga abin hawa gabaɗaya, yana barin abin hawa ya tsaya tsayin daka yayin tuƙi. Bugu da ƙari, ƙira da siffar bargon dakatarwa na baya zai shafi madaidaicin kusurwar dabaran (kamar karkata, kusurwar katako, da dai sauransu), ta hanyar daidaita waɗannan kusurwoyi, za ku iya tabbatar da kwanciyar hankali da amincin abin hawa yayin tuki a ciki. mikewa yayi yana juyowa da birki. A cikin aikin tuƙin abin hawa, sandar dakatarwar ta baya na iya ɗaukar tasiri sosai daga hanyar, kuma ta rage lalacewar waɗannan tasirin ga mazauna da ababan hawa. A lokaci guda kuma, yana iya rage hayaniya da girgiza yayin tukin abin hawa zuwa wani matsayi.
Bugu da ƙari, mashaya dakatarwar ita ma tana da hannu a cikin kwanciyar hankali na abin hawa, ta hanyar hana jiki yayin jujjuyawar yana faruwa a gefe da yawa, hana motar daga jujjuyawa, don haka inganta kwanciyar hankali.
Tsarin dakatarwar mota ya haɗa da dakatarwar gaba da dakatarwar ta baya, sassa biyu. Sanda mai ja na baya wani muhimmin sashi ne na tsarin dakatarwa na baya, wanda galibi yana yin ayyuka guda uku masu zuwa:
1. Tallafawa jiki: ɗaya ƙarshen sandar ƙulla ta baya yana haɗa da jiki, ɗayan kuma an haɗa shi da gatari na baya ko dakatarwar dabaran. Yana ba da tallafi na asali ga dukan abin hawa, yana ba da damar abin hawa ya tsaya tsayin daka yayin tuƙi.
2. Ƙaƙwalwar ƙafar ƙafar ƙafa: Ƙira da siffar sandar taye na baya za su shafi kusurwar kusurwa na dabaran (irin su karkata, kusurwar katako, da dai sauransu). Ta hanyar daidaita waɗannan kusurwoyi, zaku iya tabbatar da kwanciyar hankali da amincin abin hawa yayin tuki a madaidaiciyar layi, juyawa da birki.
3. Shukewar girgiza: A cikin tsarin tuƙin abin hawa, hanyar tana da sarƙaƙƙiya da banbance-banbance, kuma sandar ja ta baya na iya shawo kan tasirin hanyar yadda ya kamata tare da rage lalacewar waɗannan tasirin akan mazauna da abin hawa. A lokaci guda kuma, sandar ja na baya na iya rage hayaniya da girgizar abin hawa yayin tuƙi zuwa wani matsayi.
Lalacewar sandar dakatarwar ta baya na iya haifar da lahani na ƙira, matsalolin kayan aiki, rashin amfani ko kurakuran taro. "
Abubuwan da ke haifar da lalacewar igiyar igiya ta baya na iya haɗawa da masu zuwa:
Lalacewar ƙira ko masana'anta: Sandunan dakatarwa na baya na iya samun lahani a cikin ƙira da tsarin masana'anta wanda zai sa su zama mai saurin lalacewa ko lalacewa yayin amfani. Misali, a wasu lokuta, sandar tie kanta na iya yin kuskure ko lalacewa kafin a haɗa ta cikin mota. Bugu da kari, dakatarwar ta baya mai haɗe-haɗe da yawa, kodayake ana ganin ita ce mafi ƙarfi, ana iya lalacewa ta wasu yanayi.
Matsalolin abu: Za a iya samun matsaloli masu inganci a cikin kayan da aka yi amfani da su na baya na dakatarwa, irin su kayan ba su da juriya ko rashin ƙarfi, wanda zai iya sa sandar taye ta karye saboda lalata yayin amfani, don haka yana shafar tuƙi. kwanciyar hankali na abin hawa da ƙara haɗarin haɗari.
Amfani mara kyau: mai shi na iya samun halayen da ba daidai ba lokacin amfani da abin hawa, kamar tsallaka rami da sauri, hawan tilas a kan hanya ko yin ajiye motoci a wuraren da ba daidai ba na dogon lokaci, da dai sauransu. Wadannan halayen na iya haifar da lalacewa ga sandar dakatarwar dakatarwa ta baya, musamman a cikin waɗannan lokuta lalacewar da aka yi yana da wuyar gano 1.
Kuskuren taro: Ana iya samun kurakurai yayin shigar da sandar dakatarwar ta baya. Misali, ba a sanya sandar taye a kusurwar daidai kuma ba a gyara shi daidai ba, wanda zai iya haifar da wuce gona da iri akan sandar taye da tara nakasar da karaya daga ƙarshe.
Don matsalar lalacewar sandar dakatarwa, masu su da masu kera motoci yakamata su kula da ɗaukar matakan da suka dace. Masu motoci su guje wa halayen tuƙi mara kyau lokacin amfani da abin hawan su, yayin da masu kera motoci su tabbatar da ingancin ƙira da kera sassan abin hawa tare da gudanar da tunowa da gyare-gyare kan lokaci don tabbatar da amincin tuƙi.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.