Aiki da amfani da hinge na murfin.
Babban ayyuka da amfani da murfin hinge sun haɗa da jujjuyawar iska, kariyar injin da na'urorin haɗin bututun da ke kewaye, kayan ado da taimakon gani. "
Juyawar iska: murfin murfi ta hanyar ƙirar juyar da iska a kan kaho, zai iya daidaita yanayin tafiyar iska yadda ya kamata, rage tasirin iska akan abin hawa, don haka inganta kwanciyar hankali na tuki. Tsarin bayyanar da hood mai daidaitacce yana dogara ne akan wannan ka'ida, yana sa juriya na iska za a iya rushewa cikin karfi mai amfani, yana ƙara ƙarfin taya na gaba zuwa ƙasa, yana dacewa da kwanciyar hankali na abin hawa. "
Kare injin da kayan haɗin bututun da ke kewaye: ƙarfi da tsarin kaho na iya hana tasiri, lalata, tsangwama da ruwan sama da na lantarki da sauran abubuwan da ba su da kyau, cikakken kare mahimman sassan abin hawa kamar injin, kewayawa, Da'irar mai, tsarin birki da tsarin watsawa, don tabbatar da aiki na yau da kullun na abin hawa. "
Kyawawan: hood a matsayin muhimmin sashi na bayyanar motar, ba zai iya nuna darajar abin hawa ba kawai, kuma yana iya ta hanyar zane mai ban sha'awa, yana nuna ma'anar motar gaba ɗaya, inganta kyawun abin hawa. . "
Mahimman gani na tuki: murfin hinge ta hanyar sifar siffa na kaho, zai iya daidaita daidaitaccen shugabanci da nau'in haske mai haske, rage tasirin haske akan direba, musamman a cikin tsarin tuki, don daidaitaccen hukunci na hanya da halin da ake ciki a gaban mahimmanci, don inganta amincin tuki. "
A taƙaice, hinge na murfin ba kawai wani muhimmin sashi ne na tsarin mota ba, muhimmin abu ne don haɓaka aiki da amincin motoci. "
Laifin hinge na murfin na iya zama amo mara kyau, tsatsa, sako-sako ko lalacewa, waɗannan matsalolin zasu shafi amfani na yau da kullun da amincin murfin. "
Za a iya haifar da ƙarar ƙararrawa ta rashin isassun man shafawa ko sawa na matsi. Maganin wannan matsalar ita ce a rika dubawa tare da shafa mai a kai a kai don ci gaba da tafiyar da shi yadda ya kamata. "
Tsatsa yawanci ana haifar da shi ne ta hanyar tsawaita bayyanar da danshi. Ya kamata a tsaftace kuma a shafa tare da wakili na rigakafin tsatsa akai-akai, don tsawaita rayuwar sa. "
Yankewa na iya sa murfin ya matsa ko faɗuwa yayin tuƙi. Bincika ɗaurin ƙugiya ta kulle cikin lokaci, , kuma daidaita ko musanya shi idan ya cancanta. "
Lalacewa bazai iya kulle murfin kullum ba, yakamata a maye gurbinsa cikin lokaci tare da sabon ƙugiya, don tabbatar da amincin tuki. "
Maye gurbin hinges yawanci yana nufin mai zuwa:
Ba za a iya buɗe murfin ko rufe da kyau ba, wanda zai iya haifar da matsala ko haɗari ga amfani da abin hawa. "
Murfin ba shi da tsayayye ko raɗaɗi, wanda ke shafar jin daɗin tuƙi kuma yana iya haifar da lahani ga abin hawa. "
Ba za a iya kiyaye murfin a daidai matsayi ba, wanda ke shafar bayyanar da amincin abin hawa. "
Sabili da haka, don gazawar hinge na murfin, dubawa na lokaci da kulawa yana da matukar muhimmanci, don tabbatar da aikin al'ada na kaho na injiniya da kuma aikin aminci na abin hawa. "
Ƙarƙashin shingen hinge na iya haifar da matsaloli da yawa. "
Da fari dai, idan murfin injin (rufin injin) ba a rufe sosai ba, ana iya ɗagawa saboda jurewar iska yayin tuki, ba kawai zai toshe layin direban ba, yana iya yin tasiri mai muni. gilashin gilashi, ga raunin direban. Bugu da ƙari, idan murfin ba a rufe sosai ba, ba zai iya kare injin a cikin kwanakin damina ba. Ruwan sama na iya shiga cikin injin, zai iya haifar da gajeriyar kewayawa, wanda ke ƙara yin tasiri ga tafiyar da abin hawa. "
Dangane da abin da ya faru na fashewar bonnet hinge, tasirinsa sun haɗa da cewa ba za a iya daidaita bonnet ɗin a jikin mota ba, yana iya sa bonnet ɗin ya buɗe ko rufe ba zato ba tsammani yayin tuki, don haka yana toshe layin gani na direba ko kuma ya shafi gudu na yau da kullun. daga cikin abin hawa2. Bugu da kari, idan tsinkewar hinge ya hana murfin rufewa da kyau, ana iya fallasa mahimman sassan mota da wayoyi a ƙarƙashin murfin kuma suna da rauni ga lalacewa ko gazawa. Har ila yau, hinge yana aiki a matsayin mai ɗaukar hoto da abin sha, idan hinge ya karye, waɗannan ayyukan za su yi tasiri, na iya sa abin hawa ya haifar da hayaniya ko girgiza yayin tuki. "
Don haka, ba za a iya yin watsi da gadin hinge ba, ya kamata a bincika kuma a kiyaye shi cikin lokaci, don tabbatar da aminci da aiki na yau da kullun na abin hawa. "
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.