Ayyukan ƙwallon ƙwallon a waje da injin shugabanci.
Babban aikin ƙwallo na waje na na'ura mai jagora shine ya fitar da sandar ja na gidan ƙwallon ƙwallon, tsarin injiniya wanda ke amfani da haɗin kai don watsa wutar lantarki zuwa gatari daban-daban. Wannan bangare sau da yawa yana cikin jujjuyawar yanayi, don haka yana buƙatar samun mai da kyau, yawanci ana kiyaye shi ta hanyar ƙara maiko akai-akai. Shugaban ball na waje na na'ura mai jagora muhimmin sashi ne na injin tuƙi na mota, kai tsaye yana shafar kwanciyar hankali na mota, amincin aiki da rayuwar sabis na taya. Musamman, ayyukan shugaban ƙwallon waje sun haɗa da:
Haɗin haɗi da ƙarfin watsawa: yana haɗa sashin haɗin gwiwa na dakatarwa da sandar ma'auni, galibi yana taka rawar canja wurin ƙarfin tsakanin dakatarwa da sandar ma'auni. "
Hana mirgina jiki: lokacin da ƙafafun hagu da dama suka wuce ta hanyoyi daban-daban ko ramuka, wato, lokacin da tsayin tsayin daka na hagu da dama sun bambanta, sandar ma'auni zai karkata, wanda ya haifar da juriya na juriya. Yana hana mirgina jiki. "
Tabbatar da amincin motar: a matsayin mai haɗawa mai mahimmanci mai haɗa ƙafafun mota biyu na baya, shugabanci na kan ball na waje zai iya sa ƙafafun biyu suyi aiki tare, daidaita katako na gaba, wani muhimmin sashi ne don tabbatar da aminci. na motar. "
Ta hanyar ƙirar ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙwallon ƙafa ta musamman, ba zai iya haɗawa kawai da watsa ƙarfin ba, kuma yana iya motsawa da kanta bisa ga canjin yanayin ƙarfin da yanayin motsi. Idan shugaban ƙwallon waje na injin tutiya ya lalace, zai iya haifar da sitiyari mara kyau, a lokuta masu tsanani har ma da rasa aikin tuƙi. "
Dole ne a maye gurbin sitiyari don yayyo mai?
Ba lallai ba ne a maye gurbin na'ura mai yabo da man fetur ba, ya danganta da yawan zubar da mai, idan malalar mai ba ta yi tsanani ba, sau da yawa yakan kara mai a karkashin tsarin tabbatar da tsaro, amma idan mai ya yi tsanani, to. har yanzu ana ba da shawarar maye gurbin injin jagora.
Ba sai ka canza alkibla ba. Sautin da ba a saba ba na injin tutiya na iya zama gazawar famfon ƙarar sitiyari, ko kuma yana iya kasancewa mai ƙarfin sitiya ya ragu, iskar da ke cikin jaket ɗin kura na injin ɗin ya ƙazantu sosai, ƙarancin sautin na'urar. bai kamata a maye gurbinsa ba, mabuɗin shine abin da ke haifar da ƙarancin sautin na'urar, kuma dole ne a canza na'urar kawai lokacin da injin ya karye.
Injin jagora ya karye kuma dole ne a maye gurbinsa:
1, dubawa na farko, idan shugaban ƙwallon ciki da na waje na injin shugabanci ya faɗi, yana da haɗari sosai ba zai iya buɗewa ba ( girgiza kai da hannu, faɗuwa na iya girgiza). Idan man kawai yana yoyo, ba shi da haɗari kuma ana iya buɗe shi, amma akwai lalacewa a kan famfo mai ƙara kuzari. Idan shugabanci yana da nauyi, juzu'i kawai ba zai zama mai sassauƙa ba;
2, injin jagora ya karye tare da alamun da ke biyowa: babban motar motar motar yana da aikin juyawa ta atomatik, motar da injin sarrafa wutar lantarki, saboda aikin damping na hydraulic, aikin dawowa ta atomatik ya raunana, amma idan gudun dawowa yayi yawa, yana nuna cewa aikin dawowa yayi kuskure. Irin wannan gazawar gabaɗaya tana faruwa ne a ɓangaren tuƙi;
3, motar da ke gefen titi ita kanta tana da halin gudu, idan baka ya fi girma, karkacewar ta fi fitowa fili ta haifar da abubuwan waje. Bayan kawar da matsalar matsatsin taya, mai yiyuwa ne wani bangare na injin tutiya ya saki ko karyewa;
4, idan mai shi ya ji gefe guda na sitiyarin don kunna haske, sauran rabin kuma zai yi nauyi, wannan alamar ta kasance gabaɗaya saboda zubar hatimin da ke da alhakin rufe ɗaya gefen ɗakin matsi, akwai wata yiwuwar. shi ne saboda rashin daidaitaccen daidaitawa na iyakacin iyaka a wannan hanya.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.