Modulator mai juzu'i shine da'ira wanda lokacin motsi mai ɗaukar nauyi ke sarrafa siginar daidaitawa. Akwai nau'i biyu na sine raƙuman ruwa na sine: Tsarin kai tsaye da kuma kai tsaye zamani. Ka'idar daidaita yanayin lokaci kai tsaye shine yin amfani da siginar daidaitawa don canza sigogi kai tsaye na madauki mai resonant, ta yadda siginar mai ɗaukar hoto ta hanyar madauki mai resonant don samar da canjin lokaci da samar da igiyar daidaita yanayin lokaci; Hanyar daidaita yanayin kaikaice ta farko tana daidaita girman maɗaukakin igiyar ruwa, sannan ta canza canjin girman zuwa canjin lokaci, ta yadda za a cimma daidaiton lokaci. Armstrong ne ya kirkiro wannan hanya a 1933, wanda ake kira Armstrong modulation method
Maɓallin lokaci na microwave mai sarrafawa ta hanyar lantarki shine hanyar sadarwa ta tashar jiragen ruwa guda biyu da ake amfani da ita don samar da bambance-bambancen lokaci tsakanin fitarwa da siginar shigarwa waɗanda za a iya sarrafa su ta siginar sarrafawa (gaba ɗaya wutar lantarki ta DC). Adadin canjin lokaci na iya bambanta gabaɗaya tare da siginar sarrafawa ko a ƙayyadadden ƙima. Ana kiran su masu canjin lokaci na analog da masu canjin lokaci na dijital bi da bi. Modulator na lokaci shine mai daidaita maɓalli na maɓalli na zamani a cikin tsarin sadarwar microwave, wanda ke amfani da ci gaba da kalaman murabba'i don daidaita siginar mai ɗauka. Za'a iya raba daidaita yanayin yanayin igiyar igiyar ruwa zuwa canjin lokaci kai tsaye da daidaitawar lokaci kai tsaye. Ta hanyar yin amfani da alaƙar cewa kusurwar girman igiyar igiyar igiyar igiyar ruwa tana da alaƙa da mitar nan take, za a iya canza kalaman da aka canza mitar zuwa sauye-sauyen lokaci (ko akasin haka). Mafi yawan amfani da da'ira mai modulator kai tsaye shine na'urar motsin diode lokaci. Da'irar juzu'i na kai tsaye ya fi rikitarwa fiye da da'irar daidaita yanayin kai tsaye. Ka'idarsa ita ce hanya ɗaya ta siginar mai ɗaukar hoto tana jujjuya shi ta hanyar 90° lokaci shifter kuma ta shigar da madaidaicin amplitude-modulator don murkushe amplitude modulation na mai ɗauka. Bayan attenuation mai kyau, ana ƙara siginar da aka samu zuwa ɗayan hanyar mai ɗaukar hoto don fitar da siginar haɓaka-modulating. Wannan da'irar tana da kwanciyar hankali mai tsayi, amma canjin lokaci ba zai iya girma da yawa ba (gaba ɗaya ƙasa da 15°) ko murdiya mai tsanani. Ana amfani da sauƙaƙan mai sarrafa lokaci a cikin masu watsa shirye-shiryen FM.