1. firikwensin saurin dabaran madaidaiciya
Firikwensin saurin dabaran layin layi ya ƙunshi maganadisu na dindindin, sandar sandar sanda, coil induction da zoben kaya. Lokacin da zoben kayan aiki ya juya, titin kayan aikin da koma baya suna musanya sabanin axis na igiya. A yayin jujjuyawar zoben gear, motsin maganadisu a cikin coil induction yana canzawa ta wata hanya don samar da ƙarfin lantarki da aka jawo, kuma ana ciyar da wannan siginar zuwa ECU na ABS ta hanyar kebul a ƙarshen induction coil. Lokacin da saurin zoben gear ya canza, yawan ƙarfin lantarki da aka jawo shima yana canzawa.
2, firikwensin saurin dabaran zobe
Babban firikwensin saurin dabaran zobe ya ƙunshi maganadisu na dindindin, coil induction da zoben kaya. Magnet ɗin dindindin ya ƙunshi nau'i-nau'i da yawa na sandunan maganadisu. Yayin jujjuyawar zoben gear, motsin maganadisu a cikin coil induction yana canzawa ta wata hanya don samar da ƙarfin lantarki da aka jawo, kuma ana shigar da siginar zuwa sashin sarrafa lantarki na ABS ta hanyar kebul a ƙarshen coil ɗin shigar. Lokacin da saurin zoben gear ya canza, yawan ƙarfin lantarki da aka jawo shima yana canzawa.
3, Hall irin dabaran gudun firikwensin
Lokacin da kayan aikin ya kasance a wurin da aka nuna a cikin (a), layin maganadisu da ke wucewa ta ɓangaren Hall ɗin suna watse kuma filin maganadisu yana da rauni sosai; Lokacin da kayan aikin ke cikin matsayi da aka nuna a cikin (b), layukan maganadisu da ke wucewa ta ɓangaren Hall ɗin suna tattara hankali kuma filin maganadisu yana da ƙarfi. Yayin da kayan ke jujjuyawa, girman layin filin maganadisu da ke wucewa ta ɓangaren Hall ɗin yana canzawa, don haka yana haifar da canji a cikin ƙarfin wutar lantarki. Rukunin Hall ɗin zai fitar da matakin millivolt (mV) na ƙarfin wutar lantarki na quasi-sine. Hakanan ana buƙatar canza siginar ta hanyar da'irar lantarki zuwa daidaitaccen ƙarfin bugun bugun jini.