Radiator.
Radiator na cikin tsarin sanyaya mota ne, kuma na'urar sanyaya ruwa a injin injin ta ƙunshi sassa uku: ɗakin shiga, ɗakin fita, babban farantin karfe da kuma babban radiyo.
Na'urar sanyaya tana gudana a cikin tsakiyar radiyo, kuma iskar ta wuce waje da ainihin radiyo. Na'urar sanyaya mai zafi yana yin sanyi saboda yana watsa zafi zuwa iska, kuma sanyin iska yana yin zafi saboda yana ɗaukar zafi da na'urar sanyaya ke fitarwa, don haka radiyon na'urar musayar zafi ne.
Radiator ya kasu kashi uku hanyoyin shigarwa, kamar gefe ɗaya a ciki, gefe ɗaya waje, na daban a ciki, na daban-daban na waje, ƙananan zuwa ƙananan waje, ko da wane hanya, ya kamata mu rage yawan adadin bututu. kayan aiki, mafi yawan kayan aikin bututu, ba kawai farashin ya karu ba, haɗarin ɓoye zai karu.
Akwai manyan nau'ikan radiators na mota guda biyu: aluminum da tagulla, na farko don manyan motocin fasinja, na ƙarshe na manyan motocin kasuwanci.
Tushen injin injin injin zai tsufa na dogon lokaci don amfani, mai sauƙin karyewa, ruwa yana da sauƙin shigar da radiator, bututun ya karye a cikin tuki, ruwan zafi mai zafi yana fashewa zai haifar da babban rukuni. tururin ruwa daga ƙarƙashin murfin injin, lokacin da wannan al'amari ya faru, nan da nan ya kamata ku zaɓi wuri mai aminci don tsayawa, sannan ɗauki matakan gaggawa don warwarewa. A cikin yanayi na al'ada, lokacin da radiator ya cika ambaliya, haɗin gwiwa na bututun zai iya samun tsagewa da zubar ruwa, sannan zaka iya amfani da almakashi don yanke sashin da ya lalace, sa'an nan kuma an sake shigar da bututun a cikin mashigar radiator. hadin gwiwa, da manne ko igiyar waya. Idan ɗigon ya kasance a tsakiyar bututun, kunsa ɗigon da tef. Tsaftace tiyo kafin kunsa. Bayan ruwan ya bushe, kunsa tef ɗin a kusa da ɗigon bututun. Idan ba ku da tef a hannu, kuma za ku iya nannade takarda robobi a kusa da yagewar da farko, sannan ku yanke tsohon zane a cikin tube kuma ku nannade shi a kusa da tiyo. Wani lokaci fashewar bututun yana da girma, kuma har yanzu yana iya zubewa bayan an haɗa shi, sannan za'a iya buɗe murfin tanki don rage matsa lamba a cikin hanyar ruwa da rage ɗigo. Bayan ɗaukar matakan da ke sama, saurin injin ɗin ba zai iya zama da sauri ba, don ƙoƙarin rataya tuki mai girma, tuki kuma kula da matsayi mai nuni na ma'aunin zafin jiki na ruwa, ya gano cewa zafin ruwa ya yi yawa don dakatar da sanyaya ko sanyaya. ƙara ruwan sanyi.
Yadda ake kara ruwa a tankin ruwan mota
Hanyar kara ruwa a tankin ruwan mota kamar haka:
Shiri: Tabbatar abin hawa ya sanyaya, buɗe murfin, kuma gano wurin tankin ruwa. Idan aka ƙara ruwa a karon farko ko kuma ba a daɗe ba a duba, ana ba da shawarar a gudanar da cikakken bincike don tabbatar da cewa babu ɗigogi ko wasu matsaloli.
Ƙara matakan ruwa:
Bude murfin tanki. Wasu samfura na iya buƙatar amfani da kayan aiki na musamman ko dabaru don buɗe murfin.
Ƙara adadin da ya dace na ruwa ko maganin daskarewa. Ana ba da shawarar maganin daskarewa saboda ba wai kawai yana hana ruwa daga daskarewa ba, har ma daga tafasa. Idan ana amfani da ruwan famfo, a sani cewa yana iya daskare a lokacin sanyi.
Kula da matakin ruwa na tanki don tabbatar da cewa an ƙara matakin da ya dace. Kar a yawaita shi don gudun zubewa.
Bayan ƙara ruwa, rufe murfin tanki kuma a tabbata an rufe murfin sosai.
Lura:
Kar a bude murfin tanki lokacin da injin yayi zafi don gujewa konewa.
Duba matakin ruwa na tanki akai-akai don tabbatar da cewa yana cikin kewayon da ya dace. Gabaɗaya ana ba da shawarar duba sau ɗaya kowane lokacin tuƙi ko kowane kulawa.
Idan ana amfani da ruwan famfo, ya kamata a maye gurbinsa akai-akai don hana lalatawar ciki ta hanyar amfani da dogon lokaci.
Tare da matakan da ke sama, za ku iya cika tankin motar ku da ruwa yadda ya kamata. Tuna yin taka tsantsan lokacin da ake mu'amala, musamman lokacin sarrafa sassan injin zafi.
Idan kana son ƙarin sani, ci gaba da karanta sauran labaran kan wannan rukunin yanar gizon!
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.