Me yasa bututun kwandishan motar ke zubowa?
1. Na'urar kwandishan da ke ƙarƙashin motar tana ɗigowa, wanda al'ada ce ta al'ada kuma babu buƙatar damuwa.
2. An toshe magudanar ruwa na harsashi na evaporator, yana haifar da zubar da ruwa. A wannan lokacin, kuna buƙatar tsaftace bututun magudanar ruwa harsashi.
3. Fashewar harsashi Evaporator, mai sauƙin kuskure don zubar bututun kwandishan. A wannan yanayin, ana buƙatar maye gurbin gidaje na evaporator.
. Ana ba da shawarar mai shi ya je kantin 4S ko shagon gyarawa don gyarawa, saboda maganin kansa na wannan matsala na iya haifar da sabbin matsaloli kuma ya haifar da asarar da ba dole ba.
5. Idan iskar ta yi sanyi sosai, danshin da ke wajen fita zai takure, sannan idan aka yi amfani da aikin zagayawa na waje, iskar mai zafi za ta ci gaba da shiga cikin motar, wanda hakan zai haifar da kasa fitar da danshin da ke cikin motar. . Wannan lamari ne na al'ada kuma baya buƙatar a yi maganinsa.
6. Matsalolin bututun magudanar ruwa, kamar sako-sako ko lankwasa su zama siffa mai lankwasa, na iya haifar da rashin magudanar ruwa. Ana buƙatar gyara ko maye gurbin bututun magudanar ruwa.
7. Raɓa a kan bututu na iya haifar da rashin inganci ko siraran kayan rufewa da ke kan bututun, wanda ke haifar da ƙazanta lokacin da injin ɗin ya wuce ta. Kuna iya zaɓar kada ku yi hulɗa da shi ko maye gurbin bututun.
Motar kwandishan bututu yadda ake yi
1, Gano ruwan sabulu. Kuna iya shafa ruwan sabulu akan bututun kwandishan mota, wurin kumfa yana nuna cewa akwai ɗigo, yana iya zubewa fiye da wuri ɗaya, buƙatar bincika a hankali, sannan a maye gurbin bututun da ya lalace.
2. Gano rini. Saka rini tare da launi a cikin bututun kwandishan, sannan kunna kwandishan kuma kunna tsarin firiji. Rini na iya fita daga ɗigogi a cikin bututun kwandishan ko barin tabo a kusa da wurin da aka zubar. Kuna iya amfani da walƙiya don bincika sassa daban-daban na bututun kwandishan na mota, bincika a hankali sannan ku kammala maye gurbin da ya dace.
3, Gano mai gano yabo ta lantarki. Kuna iya zuwa kantin gyaran ƙwararrun don amfani da na'urar ganowa don gano bututun kwandishan, lokacin da aka gano ɗigon, na'urar ganowa zai ba da siginar faɗakarwa, sannan a maye gurbin bututun da ya dace.
Idan yatsan iska ya faru a cikin bututun kwandishan, ba kawai zai samar da iska a cikin bututun ba, har ma yana haifar da zubar da ruwa, yana shafar tasirin sanyaya, ko ma ba sanyaya ba.
Yawancin lokaci kuma ana buƙatar kula da bututun kwandishan, lokacin amfani da kwandishan, kafin a kashe motar, dole ne a kashe na'urar sanyaya da farko, komai da kwandishan, don guje wa bututun kwandishan yana da ragowar iskar gas, wanda ya haifar da hakan. lalata da lalacewar bututun kwandishan.
Idan akwai matsalar zubar da iska a cikin na'urar sanyaya iska, baya ga zubewar bututun kwandishan, za a iya samun zubewar kwampreso na kwandishan ko bawul na fadadawa.
Kwampreso na kwandishan na cikin ɓangaren kwandishan ne na ciki, kuma ƙarshen bugun sa na iya samun yanayin rashin isassun matsewa. A ƙarshen bugun jini, babban matsawa na refrigerant na iya haifar da matsa lamba mai yawa da buƙatar maye gurbin kwampreso.
Fadawar bawul ɗin bawul ɗin yana iya haifar da yanayin ɗigon kwandishan motar, kuma yana buƙatar maye gurbinsa cikin lokaci.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.