Menene sunan abin da ke ɗauke da abin sha?
Ƙaƙwalwar lebur a kan abin ɗaukar girgiza wani sashi ne wanda ya ƙunshi jeri na ƙwallan ƙarfe (tare da keji), zoben shaft (tare da madaidaicin madaidaici tare da shaft) da zoben wurin zama (tare da rata tsakanin shaft da shaft) , kuma ƙwallon karfe yana juyawa tsakanin zoben shaft da wurin zama. Yana iya jure nauyin axial a hanya ɗaya kawai kuma ba zai iya jure nauyin radial ba. Domin an rarraba nauyin axial a ko'ina a kan kowane ƙwallon ƙarfe, yana da babban ƙarfin haɓaka; Koyaya, haɓakar zafin jiki yayin aiki yana da girma, kuma ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙa'ida.
Amfanin lebur bearings shine cewa ana amfani da madaidaicin cylindrical rollers (allura rollers) don ƙara tsayin lamba, ta yadda mai ɗaukar nauyi zai iya samun ƙarfin ɗaukar nauyi da tsayi mai tsayi a cikin ƙaramin sarari. Wani fa'ida kuma ita ce, ana iya barin gasket ɗin idan saman ɓangaren da ke kusa da shi ya dace da filin tseren, wanda zai iya sa ƙirar ta zama mai ƙarfi. A cikin DF lebur ɗin nadi na allura da lebur cylindrical roller bearings, cylindrical surface na allura abin nadi da cylindrical abin nadi amfani da wani gyare-gyare surface, wanda zai iya rage gefen danniya da kuma tsawaita rayuwar sabis.
Gilashin jirgin sama suna taka rawar girgiza girgiza da haɗin motsin jiki don guje wa juzu'i kai tsaye tsakanin axles
Yaya aka karye jujjuyawar gaba mai ɗaukar jirgin sama?
Lokacin da gaban girgizar jirgin da ke ɗauke da motar ya lalace, yanayi masu zuwa zai faru:
Sautin da ba na al'ada ba: Lokacin da abin ɗaukar jirgin da ke ɗaukar girgiza ya lalace saboda mummunan lalacewa, abin ɗaukar abin hawan zai yi sauti mara kyau a wurin aiki, kuma ana iya jin girgizar sitiyarin a cikin manyan lamura.
A wurin tuƙi maras al'ada sauti: ko da shock absorber ba ya aiki, saboda wuce kima lalacewa da kuma lalacewa da lebur bearing, sitiya a wurin kuma za su fitar da wani a fili maras kyau sauti.
Ƙarar ƙara: Saboda lalacewar abin da ke ɗaukar jirgin sama, mai ɗaukar girgiza zai sha girgiza da tasiri a cikin tsarin aiki, kuma za a watsa shi daga firam zuwa ɗakin tuki ba tare da ajiyar wuri ba.
Matsakaicin kaikayi: Lokacin da abin ɗaukar girgizar jirgi ya lalace, alkiblar abin hawa na iya zama ɗan kashewa, da wahalar gyarawa, da kuma yanayin ƙaramar ƙarfin gyarawa.
Hayaniyar tafiya: Lokacin tuƙi akan tituna masu cunkushewa ko fiye da hawan gudu, kuna iya jin hayaniya mara kyau.
Jijjiga sitiyari: Lokacin da abin ɗaukar jirgin ya karye, sitiyarin kuma zai yi rawar jiki.
Rashin isasshen wutar lantarki, rashin isassun hanzari, yawan amfani da man fetur, yawan hayaki.
Rashin gazawar damping jirgin sama hali zai shafi aikin mota da kuma kai ga matalauta tuki kwarewa na mota.
Ba za a iya yin watsi da tasirin lalacewar jirgin sama ba, idan lalacewar ba ta da girma sosai, zai shafi jin daɗin tafiya kai tsaye, motar da ke cikin tafiyar da hayaniya, za a iya samun sabani sabon abu, idan lalacewar jirgin ya fi tsanani. , zai haifar da lalacewar dakatarwa, ta yadda tsarin tuƙi na mota ya gaza, mai tsanani zai haifar da hadarin mota.
Motar za ta yi kururuwa ne a lokacin da ta juya sitiyarin a wuri ko kuma da ƙananan gudu, kuma za ta iya jin girgizar sitiyarin idan ta yi tsanani, wanda hakan ke nuni da cewa abin girgizar da ke ɗaukar jirgin ya lalace, ita ma motar za ta yi ƙarar ƙara. yayin tuki, wanda yakan haifar da yawan hayaniyar taya, rashin sautin da ba a saba gani ba lokacin da ya wuce saurin gudu, ko kuma yanayin karkata lokacin tuki. Wannan duk yana faruwa ne ta hanyar lalacewa ga lallausan dampling bearing.
Idan ba a bayyana ba a lokacin da motar ta shiga cikin tuƙi, za ka iya ƙara man mai mai lubricating a cikin abin sha kamar yadda ya dace, kuma birki na gaggawa na motar zai bayyana tashin hankali lokacin da motar ke tuki a hankali, wanda ke nuna cewa girgizar motar. sha ba daidai ba ne kuma yana buƙatar kulawa akan lokaci.
Lokacin da abin girgiza abin hawa ya zubar da mai, har yanzu ana iya tuƙa shi akai-akai, amma tasirin abin girgiza kai tsaye ba tare da damping ba shine rage jin daɗi. Idan gudun yana da sauri, ko da hanya mai santsi zai haifar da hawa da sauka, wanda hakan yana rage kwanciyar hankali da gaske.
Bayan mai ɗaukar girgiza ya fuskanci mummunan tasiri, ƙwanƙwasa mai ɗaukar girgiza ya lanƙwasa kuma ya lalace, yana haifar da tazara mai dacewa a cikin hatimin mai, wanda kuma zai sa aikin rufewar hatimin mai ya yi rashin tasiri. Irin wannan yanayin yakan faru ne a cikin masu ɗaukar girgizar MacPherson waɗanda galibi ana fuskantar ƙarfin da ba a daidaita su ba tare da mai ɗaukar girgiza.
Damping da aka samar da mai ɗaukar girgiza yana samuwa ne ta hanyar kwararar abin da ke cikin abin girgiza. Lokacin da mai ɗaukar girgiza ya bayyana abin da ya faru na zubar da mai, yana nufin asarar abin girgiza, wanda zai sa mai ɗaukar girgiza ya rasa ainihin ikon hana motsi na bazara, yana haifar da mummunan tasiri kamar rashin kwanciyar hankali na jiki.
Idan kuna da ƙwarewar kulawa, zaku iya ƙoƙarin maye gurbin shi da kanku. Duk da haka, idan ba ku da kwarewa, ana bada shawara don nemo ƙwararrun ma'aikatan fasaha don gyarawa da maye gurbin. Musamman idan aka gano abin hawa yana yin sautin ƙararrawa yayin juyawa da ƙananan gudu ko a wuri, yawanci wannan alama ce ta ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaya, wanda ke buƙatar maye gurbinsa cikin lokaci.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar irin waɗannan samfuran.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.