Sau nawa ake canza faifan birki?
30,000 zuwa 50,000 kilomita
Juyin maye gurbin birki ya dogara da abubuwa daban-daban, da suka haɗa da adadin kilomita da abin hawa ke tafiya, yanayin tuƙi, yanayin tuƙi, da dai sauransu. Gabaɗaya, ana buƙatar maye gurbin birki sau ɗaya tsakanin kilomita 30,000 zuwa 50,000, amma wannan. sake zagayowar ba cikakke ba ne. Idan faifan birki sun yi rauni zuwa wani ɗan lokaci, kamar kauri bai wuce 3mm ba, ko lalacewa mara kyau, ƙarar hayaniya, da sauransu, ya kamata a maye gurbinsu nan da nan. Wasu samfura suna da faifan birki tare da layukan ƙaddamarwa, kuma idan an sawa zuwa wani ɗan lokaci, hasken ƙararrawa a kan dashboard zai haskaka, yana nuna cewa yana buƙatar sauyawa. Don haka, ana ba da shawarar a kai a kai bincika amfani da pad ɗin birki don tabbatar da amincin tuƙi
Tashin birki yadda ake ganin matakin lalacewa
Akwai galibin hanyoyin da za a bi don sanin ƙimar lalacewa ta birki:
Dubi kauri: a ƙarƙashin yanayi na al'ada, sabon kauri na kushin birki yana kusan 1.5 cm. Don dalilai na aminci, lokacin da ƙwanƙwasa birki suka ƙare zuwa kawai 0.5 cm, zaku iya la'akari da maye gurbin su. Mai shi na iya kallon kauri kai tsaye na birki a gefen taya.
Saurari sautin: Idan akwai wani sauti mara kyau lokacin da ake birki, kamar sautin ƙarfe mai tsauri, kuma ba ya ɓacewa na dogon lokaci, wannan na iya zama alamar tsananin lalacewa na birki.
Dubi dashboard: Motoci da yawa yanzu suna sanye da abubuwan tuni na tsarin birki. Idan an sami matsala ta birki na birki, hasken faɗakarwar da ke kan dashboard ɗin zai yi haske, kuma mai shi yana buƙatar duba birki a cikin lokaci don ganin ko ana buƙatar canza su.
Hukuncin tasirin birki: Idan tasirin birki bai yi kyau ba yayin aikin birki ko kuma matsayin feda ya yi ƙasa a lokacin birkin gaggawa, yana nuna cewa lalacewa da tsagewar birki na iya zama mai tsanani kuma ana buƙatar maye gurbinsu cikin lokaci.
Bugu da kari, zaku iya amfani da na'urar auna birki (birke pad auna calipers) don auna kaurin birki, ko yin hukunci da lalacewa ta hanyar jin karfin birki. Idan birkin ya yi rauni, ko kuma kana buƙatar yin amfani da ƙarfi don rage gudu lokacin da kake taka birki, yana iya zama alamar cewa ƙullun birki sun ƙare.
Gabaɗaya, akwai hanyoyi da yawa don yin la'akari da matakin lalacewa na pad ɗin birki, kuma mai shi zai iya zaɓar hanyar da ta dace don bincika gwargwadon halin da ake ciki. Idan ana zargin cewa an sanya faifan birki har sai an canza su, ana ba da shawarar a tuntuɓi ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun motoci da wuri don dubawa da kulawa don tabbatar da amincin tuƙi.
Shin muna buƙatar pad ɗin birki guda huɗu
Lokacin maye gurbin birki, ba lallai ba ne a canza hudu tare, amma yanke shawara bisa ga matakin lalacewa. Yawancin lokaci, ana maye gurbin birki guda biyu a lokaci guda, wato, ana maye gurbin birki na gaba ko ta baya tare. Idan ƙusoshin birki suna sawa sosai, rashin maye gurbinsu cikin lokaci zai haifar da raguwar aikin birki kuma yana shafar amincin tuƙi. Gashin birki sun ƙunshi farantin karfe, mannen rufin rufin da kuma toshe gogayya, waɗanda sune mafi mahimmancin sassan aminci a tsarin birki na mota. Don haka, zaɓin kushin birki mai kyau yana da mahimmanci ga amincin tuƙi. Lokacin maye gurbin birki, ya kamata a yi amfani da kayan aiki na musamman don tabbatar da cewa rata tsakanin faifan birki da faifan birki ya dace don cimma sakamako mafi kyau.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such samfurori.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.