Za a iya ɗaukar ƙwallon ƙafa na gaba har yanzu a buɗe.
Lokacin da gaban ƙafafun motar ya bayyana mahaukaci, an ba da shawarar sosai cewa maigidan bai ci gaba da tuƙi ba, amma ya kamata ya tafi ƙwararrun shagon gyara da wuri-wuri don ganowa da gyarawa. Abun ɗaukar hayaniya mai ban sha'awa ana iya haifar da sutura, loosening ko lalacewa, idan ba a sarrafa shi da lahani ga abin hawa ba. 12
Takamaiman matsalolin da na iya haifar da hayaniyar gaba ɗaya mai ɗaukar ciki sun haɗa da:
Juya motocin a wuri ko a ƙarancin gudu zai ba da "squak". "Simeak" sauti, tsanani na iya jin motsin rawar jiki.
Hayaniyar taya ta zama mafi girma muhimmanci lokacin tuki, kuma za a "hum ..." a lokuta masu rauni. Amo.
Lokacin tuki a kan tuddai mai rauni ko sama da kumburin gudu, sai ka ji "thunk ..." amo.
Za'a iya haifar da karkatar da abin hawa da lalacewar matsin lamba.
Sabili da haka, a yanayin hayaniyar hayaniya a cikin ƙafafun da ke ɗauke da shi, maigidan ya kamata ya ɗauki matakin gaggawa don tabbatar da tsaro da kuma aiki na al'ada na abin hawa.
Wace alama ce ta gaba
01 abin hawa
Motocin abin hawa na iya zama alamar alama bayyananniya na lalacewa ta gaba. Lokacin da matsin lamba ya lalace, motar za ta fitar "dong ... dong" sauti, yayin da zai iya haifar da motar ta gudu. Wannan saboda lalacewar da ya lalace zai shafi juyawa na al'ada da kuma shugabanci na al'ada na ƙafafun, wanda zai haifar da rashin ƙarfi na abin hawa. Sabili da haka, idan an gano abin hawa a lokacin tuki, ya kamata a bincika shi da wuri-wuri ko kuma ƙafafun gaba sun lalace.
02 Mai tuƙi ƙafa Shake
Mai tuƙi yana girgiza alama alama ce ta gaba mai ɗaukar nauyi. Lokacin da aka lalata shi sosai, zai iya zama a hankali a hankali. Wannan karuwar cirewar za ta haifar da motocin don suttura lokacin da abin hawa ke gudana. Musamman ma a babban sauri, girgiza jikin zai zama mafi bayyana. Sabili da haka, idan mai ɗaukar motocin ya girgiza yayin tuki, yana iya zama alamar lalacewa ta lalacewar ƙafafun gaban gaba.
03 zazzabi ya tashi
Lalacewa ga ƙafafun ƙafafun na iya haifar da haɓaka cikin zazzabi. Wannan saboda lalacewa mai lalacewa zai haifar da ƙara tashin hankali, wanda zai haifar da zafi mai yawa. Lokacin da kuka taɓa waɗannan sassan da hannuwanku, zaku ji zafi ko dumi. Wannan karuwar zazzabi ba kawai alamar gargaɗi ba ce kawai, amma kuma zata iya haifar da lalacewar wasu sassan abin hawa, saboda haka ya kamata a bincika shi kuma an gyara shi kuma a gyara shi cikin lokaci.
04 tuki tuki
Rashin Tuki wata alama ce ta musamman game da lalatawar kwalba. Lokacin da gaban ƙafafun ya lalace sosai, abin hawa jikin jitter da tuki zai bayyana wajen aiwatar da tuki mai sauri. Wannan saboda abin da ya lalace zai shafi aikin al'ada na ƙafafun, wanda zai haifar da rashin ƙarfi na jiki. Hanya don magance wannan matsalar ita ce maye gurbin rijiyoyin da ya lalace, saboda beyar ɗin ba sassa ba ne.
05 girgiza taya zai sami rata
Lokacin da gaban ƙafafun da ke ɗauke da lalacewa, za a sami rata a cikin taya girgiza. Wannan saboda lalacewa mai lalacewa na iya haifar da tashin hankali lokacin da taya ke hulɗa da ƙasa, wanda a cikin bi bi da bi ke kaiwa zuwa ga Taya. Bugu da kari, lalacewa bearing na iya karuwa rata tsakanin taya da kuma motocin keken, da ci gaba da tsananta wa taya girgiza Phenonon. Wannan rata ba kawai ke shafar kwanciyar hankali ba, har ma yana iya haɓaka jingina na taya, kuma yana iya haifar da haɗarin zirga-zirga. Sabili da haka, da zarar akwai rata a cikin taya, ya kamata a dakatar da shi nan da nan don bincika kuma maye gurbin mai lalacewa da ya lalace cikin lokaci.
06 Kara karuwa
Lalacewa ga ƙafafun ƙafafun na iya haifar da ƙara tashin hankali. Lokacin da akwai matsala tare da ɗaukar nauyi, ƙwallon ko morler a ciki bazai juya daidai ba, ƙara tashin hankali. Wannan ya karu da tashin hankali bazai rage ingancin motar ba, amma kuma yana iya haifar da suturar taya. Bugu da kari, saboda karuwar gogayya, abin hawa na iya samar da hayaniya mara kyau ko girgiza yayin aiwatar da tuki, yana ba da direban jin daɗi. Sabili da haka, yana da matukar muhimmanci a bincika kuma maye gurbin abubuwan da aka lalace a cikin lokaci.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such kayayyakin.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya himmatu wajen siyar da bangarorin MG & Mauxs Auto Barka da Siyarwa.