Yadda ake magance wari a bututun kwandishan mota.
Hanyoyin magance warin bututun kwandishan na mota sun haɗa da yin amfani da na'urorin tsaftace kumfa na musamman don wankewa da cire warin, maye gurbin abubuwan tace iska, tsaftace bututun kwandishan na ciki, da kuma amfani da fan don yin gudu a wani wuri. babban matakin cire wari. Ayyukan sune kamar haka:
Yi amfani da mai tsabtace kumfa: Tun da ba za a iya cire bututun kwandishan ba, za ku iya fesa mai tsabtace kumfa na musamman ga kowane wurin da ke cikin motar, ku bar kumfa ta narkar da tabon da ke cikin bututun, sannan ku busa kumfa ta waje. Yanayin busa wurare dabam dabam da iyakar ƙarfin iska, kuma a ƙarshe amfani da yanayin iska mai zafi don bushe ruwan da ke cikin bututu.
Sauya abin tace na'urar sanyaya iska: Sauya abin tace na'urar kwandishan akai-akai, gabaɗaya duk bayan wata shida ko kowane kilomita 20,000 don guje wa gurɓataccen gurɓataccen abu da warin da ke haifar da gurɓataccen sinadarin tacewa.
Tsaftace bututun ciki na na'urar sanyaya iska: Bayan an daɗe ana amfani da shi, za a sami ƙura da ƙura a cikin na'urar sanyaya iska, wanda kuma yana ɗaya daga cikin tushen wari. Ana ba da shawarar tsaftace bututun kwandishan lokaci-lokaci tare da ƙwararrun injin kwandishan.
Yi amfani da fan high-grade aiki don cire wari: don ɗan wari, za ku iya ajiye abin hawa a cikin rana, buɗe kayan aikin iska mai dumi kuma buɗe fan zuwa mafi girman kayan aiki, buɗe duk kofofin don fitar da iska mai datti. wajen motar, da gudu na kimanin mintuna 5 don cire warin sanyin iskar motar yadda ya kamata.
Bugu da ƙari, matakan rigakafi sun haɗa da rashin gaggawa don kashe kwandishan motar bayan kowane amfani, ana bada shawarar yin aiki na tsawon minti 3-5, don haka zazzabi na bututun kwandishan ya tashi, kawar da bambancin zafin jiki tare da duniyar waje, don kiyaye tsarin kwandishan ya bushe sosai; Bayan lokaci mai tsawo na ruwan sama, buɗe iska ta yanayi ko iska mai dumi cikin lokaci don bushe bututun kwandishan don guje wa mildew; Rage abinci, ɗumbin sigari da tushen ƙamshi a cikin mota; Kula da amfani da turare a cikin mota, yana da kyau kada a yi amfani da turaren acidic. Yadda ake tsaftace bututun kwandishan mota
Hanyoyin tsaftacewa na bututun kwandishan na mota sune kamar haka:
Nemo wurin tacewar kwandishan, yawanci a ƙarƙashin akwatin safar hannu. Cire baffle ɗin kuma fitar da abin tace na'urar kwandishan. Idan tace yana da datti sosai, ana bada shawara don maye gurbin shi da sabon. Idan tace har yanzu tana da tsabta, zaku iya bugawa, cire tarkace, busa shi da tsabta da na'urar bushewa, sa'an nan kuma mayar da shi a wurinsa.
Tsaftace bututun kwandishan. Fara abin hawa, buɗe Windows, kashe AC na'urar kwandishan, buɗe yanayin kewaya waje, sannan buɗe ƙarar iska zuwa kusan kashi ɗaya bisa uku. Sannan a sanya bututun siririn da ke makale da na'urar wanke kwandishan, bayan an girgiza mai tsaftacewa, sai a daidaita bututun mai tsaftacewa da na'urar tace iska, sannan a fesa wakili mai tsafta zuwa kashi biyu bisa uku, ta yadda za a tsaftace bututun kwandishan. . Jira minti goma don mai tsaftacewa don tsaftace evaporator da tashar iska, kuma kumfa zai fita daga bututun magudanar iska bayan ruwa.
Canja kwandishan zuwa wurare dabam dabam na ciki, rufe Windows da kofofin, jira minti goma, mutane ba su zauna a cikin mota ba. Sa'an nan kuma a daidaita ƙarar iska na na'urar kwantar da hankali zuwa mafi ƙanƙanta, sauran kashi ɗaya bisa uku na ma'aikatan tsaftacewa za a shigar da su a cikin kowace tashar kwandishan ta bututu mai siririn, kuma a fesa bututun daidai gwargwadon iko. Sannan ana fesa wakili na bacteriostatic a cikin nau'in tacewa na kwandishan da kowane fanti.
Ci gaba da zagayawa na ciki, daidaitawa zuwa iska mai dumi, bushe tsarin kwandishan na 'yan mintoci kaɗan, sa'an nan kuma shigar da matatar kwandishan zuwa matsayin asali, mayar da asali, don tsaftacewa ya cika.
Lura cewa yayin aikin tsaftacewa, tabbatar da cewa mai tsaftacewa ba ya fesa a cikin injin busa ko sassan lantarki, don kauce wa lalacewa. Bugu da ƙari, don kiyaye tsarin tsabtace iska mai tsabta da lafiya, ana bada shawara don tsaftace bututun kwandishan mota akai-akai.
Bugu da kari, akwai wasu ƙarin kariya yayin tsaftace bututun kwandishan:
Tushen wakili mai tsaftacewa bai kamata ya kasance kusa da mai busawa ba don hana shi shaka.
Lokacin tsaftacewa, yakamata a gudanar da shi yayin saurin injin don gujewa ƙarancin ƙarfin baturi.
Bayan tsaftacewa, maye gurbin abin tace na'urar kwandishan.
Ta bin waɗannan matakan da matakan tsaro, zaku iya samun nasarar tsaftace bututun kwandishan motar ku.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such samfurori.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.