Aiki na mai kula da bawul.
Babban aikin bawul ɗin sarrafa mai shine iyakance matsakaicin matsa lamba na tsarin lubrication don hana matsa lamba mai yawa daga lalata abubuwan da ke cikin tsarin lubrication da kuma guje wa faruwar ɗigon mai. Bawul ɗin sarrafa mai yana tabbatar da aikin yau da kullun na tsarin lubrication na injin ta hanyar daidaita matsi na mai. Yawancin lokaci ana shigar da shi akan tashar mai na famfon mai don sa ido sosai da daidaita matsi na mai. Idan bawul ɗin sarrafa mai ya gaza, hakan na iya sa abin hawa ya tsaya cak a lokacin tuƙi, kuma matsin mai zai tashi ba bisa ƙa'ida ba, wanda hakan zai shafi yadda abin hawa ke gudana.
Ka'idar aiki na bawul mai kula da man fetur ya haɗa da haɗin ginin bawul da ƙungiyar mai kunnawa, wanda ke aiki tare don cimma ka'idojin matsa lamba mai. A cikin tsarin lokaci mai canzawa, bawul ɗin sarrafa mai yana zaɓar nau'ikan mai daban-daban don sadarwa tare da mai sarrafa VVT bisa ga umarnin sarrafawa na injin ECU, ta yadda ya kasance a gaba, lag ko kula da waɗannan jihohin aiki daban-daban guda uku. Wannan tsarin sarrafawa yana tabbatar da cewa bawul ɗin yana buɗewa da rufewa a mafi kyawun lokaci, don haka inganta aikin injin.
Bugu da ƙari, man, man inji, yana taka muhimmiyar rawa a cikin gyaran injin da rage lalacewa, kwantar da hankali na karin haske da sanyaya , hana zubar da ruwa , rigakafin tsatsa da rigakafin lalata , buffering shock da sauransu. An san shi da "jini" na mota. Ayyukan bawul ɗin sarrafa mai shine daidaitawa da hana matsa lamba na tsarin lubrication na injin daga yin tsayi da yawa don kare injin daga lalacewa.
An karye bawul ɗin sarrafa mai
Ayyukan gazawar bawul ɗin sarrafa mai ya haɗa da:
Motar na iya tsayawa ba zato ba tsammani yayin tuƙi, wanda ke faruwa saboda bawul ɗin sarrafa mai ba zai iya daidaita matsin mai akai-akai ba, yana haifar da ƙarancin man injuna.
Matsin man yana da yawa sosai, idan man ya yi yawa, zai haifar da cakude mai kauri, baƙar hayaƙi daga bututun shaye-shaye, da rashin isasshen wutar lantarki. Bugu da kari, yawan man mai yana iya sa man ya yi kasa sosai ko ma ya kasa kafawa, ta yadda zai kara yawan mai.
Man fetur din zai kone, wanda zai haifar da karuwar yawan man fetur, yawan fitar da hayaki mai yawa, rashin kwanciyar hankali da sauri, inganta boyayyun hatsarin mota da kuma kara nauyin tattalin arziki. Har ila yau, kona man fetur zai haifar da ƙara yawan ƙwayar carbon a cikin ɗakin konewar injin, rashin ƙarfi mai sauri, saurin gudu, rashin isasshen ƙarfi da sauran sakamako masu illa.
Lalacewar bawul ɗin mai ya haifar da girgiza injin, hasken gazawa a kunne. Lambar kuskuren fitarwa na iya zama buɗaɗɗen da'irar VVT mai sarrafa solenoid bawul, ɗan gajeren da'ira zuwa ƙasa, ko ɗan gajeren da'ira zuwa ingantaccen lantarki. A cikin yanayi na al'ada, yanayin wutar lantarki na fitarwa na tashar ya kamata ya zama siginar bugun jini wanda ya fi girma fiye da siginar inganci, kuma idan tsarin motsi ya yi kuskure, zai haifar da gazawar injin.
Don haka, da zarar an sami lalacewar bawul ɗin sarrafa mai, ya kamata a yi gaggawar magance shi don guje wa mummunan sakamako.
Menene tasirin bawul ɗin sarrafa mai ya karya akan motar
Fashewar bawul ɗin sarrafa mai na iya haifar da sakamako mara kyau, gami da kona mai, ƙara yawan amfani da mai, fitar da hayaki mai wuce kima, rashin kwanciyar hankali da rashin ƙarfi.
Kona mai: Rashin sarrafa bawul ɗin mai zai haifar da konewar mai, wanda zai haifar da rashin isassun man injuna, ƙara lalacewar injin, har ma da gazawa.
Ƙara yawan man fetur: Konewar mai zai haifar da karuwar yawan man fetur, wanda zai kara yawan man fetur na mota.
Yawan fitar da hayaki mai yawa: konewar mai zai haifar da fitar da hayaki mai yawa, yana haifar da gurbacewar muhalli.
Rashin kwanciyar hankali: gazawar bawul ɗin sarrafa mai zai haifar da rashin kwanciyar hankali na injin, abin hawa zai girgiza da sauran abubuwan mamaki yayin tuƙi.
Rashin isassun wutar lantarki: Rashin isassun wutar lantarki na man fetur zai haifar da rashin isasshen wutar lantarki, kuma za a sami matsaloli kamar raunin hanzari lokacin da abin hawa ke tuƙi.
Mota na iya tsayawa: Idan bawul ɗin sarrafa mai ya karye, abin hawa na iya tsayawa yayin tuƙi.
Haɓaka ɗakin konewar injin carbon carbon: Mai ƙonewa zai haifar da ƙarar ɗakin konewar injin carbon, ƙarancin hanzari, saurin gudu.
Ƙarfafa nauyin tattalin arziki: Kona man fetur zai kara nauyin tattalin arziki na mota, saboda ana buƙatar ƙarin man fetur da farashin kulawa.
Shafi aikin injiniya na yau da kullun: bawul ɗin sarrafa mai ya karye, wanda zai haifar da matsin lamba na tsarin lubrication na injin ya yi yawa, don haka yana shafar aikin injin ɗin na yau da kullun.
Babban aikin bawul ɗin sarrafa mai shine daidaitawa da hana matsa lamba na tsarin lubrication na injin ya yi yawa. Don haka, lokacin da bawul ɗin sarrafa mai ya gaza, yana buƙatar a yi masa magani cikin lokaci don guje wa lalacewar injin.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such samfurori.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.