Me yasa gilashin ƙofar baya ba zai iya faɗi ƙasa ba?
Babban dalilai na gilashin ƙofar baya baya fadowa ƙasa sun haɗa da iyakokin ƙira, damuwa na aminci da gazawar injiniya.
Iyakokin ƙira:
Tsarin ciki da siffar ƙofar yana sa ba zai yiwu a ajiye gilashin taga gaba ɗaya ba, musamman ma ƙofar baya yana da lanƙwasa a ƙarƙashin ƙofar baya, wanda shine saboda baƙar fata na baya ya mamaye sararin ƙofar baya, wanda ya haifar da ƙananan rabin ɓangaren ƙofar baya na wasu samfurori don kunkuntar, don haka ya kasa samar da isasshen sarari don gilashin.
Ƙimar ƙirar ƙira, kamar sashin C-pillar na ƙirar ƙofar ba madaidaiciyar layi ba ce amma lanƙwasa, wanda hakan ya haifar da faɗin kofa a sama da kunkuntar a ƙasa, babu isasshen sarari don ɗaukar gilashin, kuma an bar wani ɓangaren motar kawai.
La'akarin aminci:
Ba za a iya sauke tagar gaba ɗaya don kare lafiyar fasinjojin zuwa wani ɗan lokaci ba, musamman don hana yaran da ke cikin motar hawa fita ko fidda kawunansu ta taga.
An tsara wasu samfura don dalilai na tsaro don hana yara manne kawunansu ko hannayensu daga taga ba tare da kula da su ba kuma suna haifar da haɗari.
Rashin aikin injiniya:
Matsalolin injina kamar naƙasassun ko laka ta laka na gilashin, screws ɗin da ke riƙe da lifter, lalacewar gilashin lift, ko rashin daidaituwa na wurin hawan dogo na iya hana gilashin tagar baya yin ƙasa gaba ɗaya.
A taƙaice, gilashin ƙofar baya ba zai iya faɗuwa zuwa ƙarshe ba saboda dalilai iri-iri, gami da ƙiyayya da la'akari da aminci, kuma yana iya haɗawa da gazawar kayan aikin injin. Don ƙayyadaddun ƙira da la'akarin aminci, wannan shine cinikin lokacin da aka kera abin hawa; Don gazawar inji, ana buƙatar sabis na kulawa na ƙwararru don magance su.
Dalilin da yasa gilashin kofa na baya baya fadowa zuwa ƙarshe shine cewa babin motar motar baya ya mamaye sararin ƙofar baya. Ga wasu samfura, siffar dabaran baka za ta sa ƙananan rabin ɓangaren ƙofar baya ya sami raguwa mai mahimmanci. Lokacin da gilashin taga na baya ya faɗi, ƙananan rabin ɓangaren ƙofar ba su da isasshen sarari don ɗaukar gilashin, wanda zai sa gilashin taga ya fadi zuwa ƙarshe.
Don dalilai na aminci, yara za su iya zama kawai a jere na baya, ba za su iya zama a cikin layi na gaba ba, ko da akwai wurin zama na aminci ko kulawar manya, amma saboda halin yaron gaba ɗaya ya fita daga ikon su, don kauce wa hatsarori, taga na baya ba za a iya sauke shi gaba daya ba, za ka iya kare lafiyar yara a cikin layi na baya zuwa wani matsayi.
Yawancin motoci za su sami Windows triangular a cikin matsayi na C-ginshiƙi, kuma kofofin baya da Windows suna cike da gilashi. Ta wannan hanyar, daga ra'ayi na ƙirar ƙira, amincin ya fi ƙarfi kuma ya fi kyau, amma yanki na gilashin taga na baya ya fi girma, kuma zai zama mafi wahala don rufe ƙofar gaba ɗaya. Abubuwan da ake buƙata kamar makullin kofa suna buƙatar shirya su a cikin ƙananan ɓangaren ɓangaren ƙofar baya, wanda zai sa ɗakin da ba kowa ya shimfiɗa.
Dalilan gazawar gilashin taga na baya:
1. Tushen laka na gilashin ya lalace ko ya lalace, yana haifar da gazawar gilashin tagar motar ta baya;
Magani: Ana ba da shawarar mai shi ya je kantin 4S ko shagon gyara don gano ko gyara tankin laka, mai shi ba zai iya magance wannan matsala ba ko kuma a sauƙaƙe ya sa motar ta haifar da sababbin matsaloli, haifar da asarar da ba dole ba;
2, dunƙule gyaran lif yana kwance, wanda ya haifar da gazawar gilashin taga na baya;
Magani: ya kamata mai shi ya ƙara ƙulla dunƙule da lif ɗin ya daidaita cikin lokaci. Idan mai shi ba zai iya kammala shi da kansa ba, zai iya zuwa shagon 4S ko shagon gyaran mota don gyarawa;
3, mai sarrafa gilashin ya lalace, wanda ya haifar da gazawar gilashin taga na baya;
Magani: Ana ba da shawarar mai shi ya je shagon 4S ko kantin gyaran mota a cikin lokaci don duba lif na gilashin, idan lalacewar ta fi tsanani, ya kamata a maye gurbinsa cikin lokaci;
4, akwai wasu ɓarna a cikin wurin shigarwa na layin jagora, wanda ya haifar da gazawar gilashin taga na baya;
Magani: Ana ba da shawarar mai shi ya je shagon 4S ko shagon gyarawa don ganowa ko kula da wurin shigarwa na dogo, mai shi ba zai iya magance wannan matsalar ba ko kuma cikin sauƙi ya sa motar ta haifar da sababbin matsaloli, haifar da asarar da ba dole ba.
Nau'in gilashin mota:
1, Laminated Glass: Laminated Gilashin ya ƙunshi biyu ko fiye yadudduka na gilashi tare da daya ko da yawa yadudduka na m bonding kayan bonded gilashin kayayyakin. Bayan tasiri, gilashin gilashi ya karye, amma saboda an haɗa shi tare da PVB na roba, gilashin laminated yana da tsayin daka mai zurfi kuma yana iya ci gaba da gani;
2, Gilashin zafin jiki: Gilashin zafin jiki ya kasu kashi na jiki da zafin jiki, yawanci ana kiransa gilashin zafin jiki yana nufin zafin jiki. Ƙarfin tasirin gilashin zafin shine kauri ɗaya na gilashin talakawa 5 zuwa sau 8, gilashin kauri 5 mm mai kauri tare da gram 227 na tasirin ƙwallon ƙarfe, ƙwallon ƙarfe daga 2 zuwa mita 3 tsayi fadowa gilashin ba ya karye, kauri ɗaya na gilashin a mita 0.4 za a karye.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such samfurori.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.