Menene jagorar lokaci?
Titin dogo na lokaci wani muhimmin sashi ne na injin mota, wanda galibi ana amfani dashi don tabbatar da tsayayyen aiki na sarkar lokaci. Matsayin sarkar lokaci shine don canja wurin ikon kayan aikin crankshaft na lokaci zuwa na'urar lokaci na camshaft, da kuma tabbatar da cewa kayan aikin lokaci na crankshaft da kayan aikin camshaft suna da daidaitaccen matsayi na dangi. Ta wannan hanyar, ana iya buɗe ko rufe bawul ɗin ci da shaye-shaye na injin a daidai lokacin da ya dace don tabbatar da cewa silinda na injin ɗin zai iya shaƙa da shayarwa akai-akai. Jagorar lokaci yana aiki akan jagorar tashin hankali ta hanyar tursasawa mai tayar da hankali, ta haka ne ke samar da tasirin da ya dace yayin tafiyar sarkar lokaci da kuma tabbatar da tsayayyen aiki na sarkar.
Zane-zane da zaɓin kayan aikin jagorar lokaci suna da mahimmanci ga aiki da amincin injin. Yawancin lokaci ana amfani da shi a cikin watsawa, kayan aikin jigilar kayayyaki, ana iya yin su da abubuwa daban-daban, takamaiman zaɓi ya dogara da bukatun aikace-aikacen da yanayin muhalli. Daidaitaccen ƙira da kiyaye layin dogo na lokaci yana da mahimmanci don tsawaita rayuwar injin, haɓaka aiki da tabbatar da amincin tuki.
Akwai matsala tare da sarkar lokacin injin. Za mu iya ci gaba
Rashin gazawar sarkar lokacin motar na iya shafar kwarewar tuki.
Za a sami lalacewa tsakanin sarkar lokaci da sprocket, don haka rayuwar sabis na sarkar lokaci ta iyakance. Koyaya, idan aka kwatanta da bel ɗin lokaci, sarkar lokaci tana da tsawon rayuwar sabis da ƙarancin gazawa, don haka zaku iya ci gaba da tuƙi lokacin da sarkar lokaci ta zo. Duk da haka, idan ba a canza man inji na dogon lokaci ba ko kuma ingancin mai ba shi da kyau, zai kara lalacewa kuma yana rage rayuwar sarkar lokaci.
Ko da rayuwar sarkar lokaci ta kai ga ƙarshe, ba za ta karye nan da nan ba, amma a hankali za ta ƙara tsayi. Sakamakon mikewa zai iya zama rashin kwanciyar hankali, raunin injin injin, ko ma gazawar injin saboda tsallakewar haƙori.
Don haka, idan kun sami matsala game da sarkar lokaci na injin mota, ya kamata ku hanzarta bincika ko ana buƙatar canza man mai ko kuma yana buƙatar kulawa. Idan ba a canza man mai na dogon lokaci ba ko kuma ingancin mai bai yi kyau ba, zai kara lalacewa na sarkar lokaci kuma ya rage rayuwa. Idan rayuwar sarkar lokaci ta zo ƙarshe, injin na iya samun matsaloli kamar rashin kwanciyar hankali da rashin iya haɓakawa. Don guje wa waɗannan matsalolin, ana bada shawara don maye gurbin man mai mai mai da kuma kula da shi akai-akai don tsawaita rayuwar sabis na sarkar lokaci.
Tsawon lokaci na layin dogo tsawon lokacin da za a maye gurbin
Ana ba da shawarar maye gurbin layin dogo a cikin lokaci lokacin da sarkar lokaci ta yi rauni, karya, tsallake hakora ko hayaniya.
Na farko, aikin layin jagorar lokaci na jagorar dogo
Hanyar layin jagorar lokaci shine babban abin da ke ɗaukar sarkar lokaci a cikin motoci, injuna da sauran kayan aiki, aikinsa shine tabbatar da matsayi da kwanciyar hankali na sarkar a cikin motsi, don guje wa sarkar tsallake hakora ko tafiya mara kyau, ta yadda za a tabbatar da aiki na yau da kullun na kayan aiki.
Na biyu, rayuwar sabis na layin jagorar layin dogo
Rayuwar sabis na layin jagorar sarkar lokaci yana da alaƙa da ainihin amfani, kulawa da sauran dalilai. Gabaɗaya magana, rayuwar layin dogo na lokaci yana da ɗan tsayi, kuma a ƙarƙashin amfani na yau da kullun, dubunnan kilomita ko ma fiye da haka yana buƙatar maye gurbinsu. Duk da haka, idan ba a kiyaye amfani da mai kyau mai kyau ba, tsaftacewa, kulawa, da dai sauransu, ko kuma akwai tashin hankali da rawar jiki da yawa, layin dogo yana da rauni ga lalacewa, kuma za a gajarta rayuwar sabis daidai.
Na uku, lokacin da za a maye gurbin layin jagorar lokaci
A cikin tsarin amfani da layin dogo na jagorar lokaci, za a iya samun karyewa, rashin ƙarfi, haƙoran tsalle, hayaniya da sauran yanayi. Idan waɗannan yanayi sun faru, ya zama dole don maye gurbin layin jagora a cikin lokaci don guje wa gazawar kayan aiki kuma ya shafi aiki na yau da kullun da amincin aiki na kayan aiki.
Na hudu, hanyar maye gurbin layin jagorar lokaci
Lokacin maye gurbin layin jagora na sarkar lokaci, kuna buƙatar bin tsarin aiki na ƙwararru. Da farko, kana buƙatar tsaftace layin jagora, sannan yi amfani da kayan aiki don cire tsohon layin jagora, sannan shigar da sabon dogo jagora. A ƙarshe, kuna buƙatar lubricated da daidaita layin jagora don tabbatar da daidaito da daidaiton sarkar a cikin motsi. Ya kamata a tuna cewa lokacin maye gurbin dogo jagora, wajibi ne a zabi kayan haɗi na masana'antun na yau da kullum, kuma an haramta amfani da kayan aikin karya da shoddy.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such samfurori.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.