Menene aikin sitiyarin giciye?
Matsayin sitiyarin giciye shine cimma nasarar watsa wutar lantarki mai canzawa, wanda ake amfani da shi don matsayin da ke buƙatar canza alkiblar axis, kuma shine ɓangaren "haɗin gwiwa" na na'urar watsawa ta duniya na mota. tsarin tuƙi.
Gicciyen mashin ɗin zai karye, sitiyarin zai yi wuya a dawo wurin, sitiyarin zai girgiza ko gudu, tuƙi zai yi nauyi, injin jagora zai zama haske, injin jagora zai yi nauyi. leak mai, injin jagora zai yi sauti mara kyau da sauran alamun. Gishirin giciye shine haɗin gwiwa na duniya, wanda akafi sani da bytes goma, giciye shaft shine haɗin gwiwa na na'urar watsawa ta duniya na tsarin tuƙi na mota, kuma yana ɗaya daga cikin mahimman sassa na tsayayyen haɗin gwiwar duniya na giciye shaft.
Na'urar tuƙi, wanda kuma aka sani da na'urar, ita ce mafi mahimmancin ɓangaren motar don aikin tuƙi. A halin yanzu, tsarin sitiyarin da aka saita akan mota ana iya raba shi da ƙima zuwa injin tuƙi, injin sarrafa wutar lantarki, tsarin sarrafa wutar lantarki na lantarki da tsarin sarrafa wutar lantarki. Yawancin samfuran na yanzu suna sanye da tsarin taimakon injin lantarki ko lantarki, kuma an kawar da injin tuƙi a hankali.
Aikin sitiyari shine ya canza madaidaicin tuƙi da kusurwar tuƙi daga faifan tuƙi yadda ya kamata (mafi yawan raguwa da haɓakar ƙarfi), sannan fitarwa zuwa injin tuƙi, ta yadda motar motar, don haka tuƙi yana da gaske. na'urar watsa shirye-shirye. Akwai nau'ikan tutiya iri-iri, irin su rak da nau'in pinion, nau'in ball mai zagayawa, nau'in fil ɗin ɗan yatsan tsutsa, injin tuƙi da sauransu.
Akwai nau'ikan kayan sarrafa wutar lantarki iri biyu: pneumatic da hydraulic. Za'a iya raba kayan sarrafa wutar lantarki zuwa nau'ikan tsari guda uku: haɗin kai, tsaka-tsaki da rabe bisa ga tsari da alaƙar haɗin gwiwar injin tuƙi, silinda mai ƙarfi da bawul ɗin sarrafa tuƙi a cikin injin tuƙi.
Juya zuwa bytes goma don mummunan aiki
Ayyukan sitiriyo bytes goma da suka karye ya haɗa da wahalar komawa sitiya, girgiza motar tutiya ko karkata, dabaran mai nauyi, zubewar injin mai, na'urar da ba ta dace ba.
Wahalar komawar sitiyarin: Lokacin da motar ta sami matsala mai wuyar dawowar sitiyarin a lokacin tuki, wannan na iya zama saboda tsarin sitiyarin motar ba daidai ba ne, mai yiwuwa sitiyatin bytes goma ya lalace.
Girgizawar sitiyari ko karkacewa: Idan baiti goma na injin jagorar sun lalace, girgizar sitiyarin na iya faruwa a cikin motar.
Motar tuƙi mai nauyi: bytes goma ya lalace, injin ba zai iya juyawa ba, motar za ta yi nauyi sosai don buga sitiyarin.
Tushen mai na jagora: Bayan injin jagoran mota ya lalace da bytes goma, mai mai mai na iya zubowa daga lalacewa, kuma ɗigon man na injin zai faru.
Na'urar da ba ta dace ba: Lokacin da motar ta juya ko ta juya, motar motar tana cike da mummunan sauti, wanda shine aikin bytes goma na lalacewa ga injin kwatance.
Wadannan alamomin alamun tuƙi ne na lalacewa na baiti goma, kuma da zarar an gano waɗannan alamomin, sai a gyara na'urar-byte goma ko kuma a canza su cikin lokaci don guje wa lalacewa da haɗari.
Hanyar kawar da haɗin gwiwa ta duniya
Hanyar cire haɗin giciye na duniya shine:
1. Ɗaga ƙarshen abin hawa tare da jack. Sanya jack ɗin a gaban firam ɗin don kwanciyar hankali. Ruwan watsa ruwa don hana zubewa. Cika filogin watsawa;
2. Shirya akwati don ruwa kuma cire haɗin magudanar ruwa na watsawa. Tabbatar da mutuncin taron tuƙi ta hanyar ƙirƙirar alamomin tunani. Cire ƙugiya mai hawa ko ƙulli don fitar da tuƙi;
3. Cire shingen tuƙi daga watsawa ta hanyar cire sarƙoƙi. Tsare murfin ɗaukar hoto da tef don abin nadi na allura don hana karo. An daidaita shi a cikin madaidaicin tuƙi. An goge kaset ɗin. Cire abin ɗauka daga karkiya ta zoben da ke kwance;
4, Yi amfani da daban-daban masu girma dabam na kwasfa da vise da aka samar da lever don kiyaye murfin ɗaukar hoto daga karkiya. Yi amfani da filan don tura murfi akan taron. Juya madaidaicin tuƙi a kusa da mataimakin kuma maimaita tsarin da ya gabata a ɗayan ƙarshen;
5, zai kasance daga karkiya biyu da tuƙi na haɗin gwiwa na duniya. Cire duk datti da tarkace daga gabaɗayan taron tuƙi don tabbatar da tsafta gaba ɗaya. Aiwatar da ƙaramin adadin man shafawa zuwa murfin maye gurbin. Saka sashin murfin ɗaukar hoto a cikin karkiya kuma maye gurbin murfin ɗaukar hoto;
6. Shigar da haɗin gwiwa na duniya a cikin murfin. Saka faifai masu adawa da juna. Layi layi na duniya kuma tura murfin zuwa wurin tare da latsawa. Saka zaren. Sanya sandar tuƙi. Tabbatar cewa karkiya ta daidaita daidai da mashin tuƙi.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such samfurori.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.