Menene abun da ke tattare da birkin diski na mota?
Kaurin faifan birki yana da tasiri akan ingancin diski da yanayin zafi yayin aiki. Domin ya zama ƙarami, kauri daga cikin birki diski bai kamata ya zama babba ba; Domin rage zafin jiki, kauri daga cikin birki diski ba shi da sauƙi don ƙarami sosai. Ana iya yin faifan birki da ƙarfi, ko kuma don dumama buƙatun samun iska a tsakiyar faifan simintin iska.
Layin juzu'i yana nufin kayan gogayya da piston manne akan faifan birki ke turawa. An raba layin juzu'i zuwa kayan juzu'i da farantin tushe, waɗanda aka haɗa kai tsaye tare. Matsakaicin radius na waje na layin juzu'i zuwa radius na ciki da radius na waje da aka ba da shawarar zuwa radius na ciki na jigon juzu'i bai kamata ya fi 1.5 ba. Idan rabon ya yi girma, ƙarfin birki zai canza sosai.
Ka'idar aiki na diski birki
Yayin da ake yin birki, ana danna mai a cikin silinda na ciki da na waje, kuma piston yana danna tubalan birki guda biyu a cikin faifan birki a ƙarƙashin aikin matsi na hydraulic, wanda ke haifar da juzu'i da birki. A wannan lokacin, gefen zoben hatimin roba na rectangular a cikin ragi na silinda yana haifar da ƙananan nakasar nakasa a ƙarƙashin aikin fistan friction. Lokacin da aka sassauta birki, fistan da toshe birki sun dogara da elasticity na zoben hatimi da kuma elasticity na bazara.
Saboda nakasar gefen zobe na rectangular yana da ƙanƙanta sosai, idan babu birki, rata tsakanin farantin gogayya da fayafai kusan 0.1mm ne kawai a kowane gefe, wanda ya isa don tabbatar da sakin birki. Lokacin da faifan birki ya zafi kuma ya faɗaɗa, kaurinsa kawai yana canzawa kaɗan, don haka ba ya faruwa "riƙe" sabon abu.
Yadda za a daidaita faifai parking birki?
Sauke dunƙule mai daidaitawa da makullin goro a kan sandar ja, ƙara madaidaicin dunƙule da goro a kan sandar ja, kuma sanya takalmin tuntuɓar faifan birki.
② Cire lever mai watsawa na birki na filin ajiye motoci (an cire lever watsawa da hannun ja).
③ A sassauta goro, ta yadda takalmin ya bar diskin birki, sa'an nan a daidaita madaidaicin dunƙule, ta yadda takalmin da faifan birki su kiyaye mafi ƙarancin rata, a yanayin kula da ratar don ƙara ƙwanƙwasa kulle.
(4) Sake shakatawa da birki mai aiki da lever zuwa matsayi na gaba, daidaita tsayin lebar watsawa, haɗa lever watsawa zuwa hannun ja mai sarrafa takalmi, kuma ƙara ƙwanƙwasa makulli yayin kiyaye izinin da ke sama.
⑤ Bincika a hankali shigar da katako da goro.
Lokacin da pawl akan joystick yana motsa hakora 3-5 akan farantin kayan aikin dutse, yakamata ya iya birki gaba ɗaya..
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da MG&MAUXS auto sassa barka da siya.