Gwajin relay relay shine mabuɗin na'urar mitar wutar lantarki da aka biya kafin lokaci. Rayuwar gudun ba da sanda ta ƙayyade rayuwar mita wutar lantarki zuwa wani matsayi. Ayyukan na'urar yana da matukar muhimmanci ga aikin na'urar lantarki da aka biya kafin lokaci. Koyaya, akwai masana'antun relay na gida da na waje da yawa, waɗanda suka bambanta sosai a sikelin samarwa, matakin fasaha da sigogin aiki. Don haka, masu kera mitar makamashi dole ne su kasance da ingantattun na'urorin ganowa yayin gwaji da zabar relays don tabbatar da ingancin mita wutar lantarki. A lokaci guda kuma, State Grid ya kuma ƙarfafa aikin gano ma'aunin aiki na relay a cikin mitocin lantarki mai wayo, wanda kuma yana buƙatar na'urorin gano makaman da suka dace don bincika ingancin mitocin lantarki da masana'anta daban-daban ke samarwa. Koyaya, kayan aikin ganowa ba wai kawai yana da abu guda ɗaya bane, tsarin ganowa ba zai iya sarrafa kansa ba, ana buƙatar sarrafa bayanan ganowa da bincika da hannu, kuma sakamakon ganowa yana da bazuwar iri-iri da wucin gadi. Bugu da ƙari, ƙwarewar ganowa yana da ƙasa kuma ba za a iya tabbatar da amincin ba [7] A cikin shekaru biyu da suka gabata, Grid na Jiha ya daidaita matakan fasaha na mita wutar lantarki a hankali, ya tsara matakan masana'antu masu dacewa da ƙayyadaddun fasaha, wanda ya gabatar da wasu matsalolin fasaha. don gano siga na relay, kamar ƙarfin kunnawa da kashewa na gudun ba da sanda, gwajin halaye na canzawa, da sauransu. Saboda haka, yana da gaggawa a yi nazarin na'ura don cimma cikakkiyar gano sigogin aikin relay [7] Bisa ga bukatun gwajin sigogin aikin relay, ana iya raba abubuwan gwajin zuwa rukuni biyu. Ɗaya shine abubuwan gwajin ba tare da halin yanzu ba, kamar ƙimar aiki, juriyar lamba da rayuwar injina. Na biyu yana tare da abubuwan gwaji na yau da kullun, kamar wutar lantarki ta sadarwa, rayuwar lantarki, ƙarfin ɗaukar nauyi. An gabatar da manyan abubuwan gwajin a taƙaice kamar haka: (1) ƙimar aiki. Ana buƙatar ƙarfin wutar lantarki don aikin relay. (2) Juriya na tuntuɓar juna. Ƙimar juriya tsakanin lambobi biyu lokacin da wutar lantarki ta rufe. (3) Rayuwar injina. Sassan injina a yanayin rashin lalacewa, adadin lokutan aikin sauya sheka. (4) Lantarki lamba. Lokacin da aka rufe lambar wutar lantarki, ana amfani da wani ƙayyadadden halin yanzu a cikin da'irar lambar lantarki da ƙimar ƙarfin lantarki tsakanin lambobin sadarwa. (5) Rayuwar Wutar Lantarki. Lokacin da aka yi amfani da wutar lantarki mai ƙima a duka ƙarshen na'urar tuƙi na relay kuma ana amfani da ƙimar juriya mai ƙima a cikin madauki na lamba, sake zagayowar ba ta wuce sau 300 a cikin awa ɗaya ba kuma zagayowar aikin shine 1∶4, amintaccen lokacin aiki na gudun ba da sanda. (6) Ƙarfin lodi. Lokacin da aka yi amfani da ƙimar ƙarfin lantarki a ƙarshen na'urar tuƙi ta gudun ba da sanda da kuma sau 1.5 na ƙididdige nauyin da aka yi amfani da shi a cikin madauki na tuntuɓar, za a iya samun amintattun lokutan aiki na relay a mitar aiki na (10± 1) sau / min. [7].Nau'o'i, misali,, da yawa daban-daban irin gudun ba da sanda, za a iya raba ta hanyar shigar da ƙarfin lantarki gudun ba da sanda gudun, halin yanzu gudun ba da sanda, lokaci gudun ba da sanda, gudun ba da sanda, matsa lamba relays, da dai sauransu, bisa ga ka'idar Ana iya raba aikin zuwa relay na lantarki, nau'in induction nau'in relays, wutar lantarki, relay na lantarki, da dai sauransu, bisa ga manufar za a iya raba shi zuwa relay na sarrafawa, kariya ta relay, da dai sauransu. da kuma gudun ba da awo. [8]Ko relay din ya dogara ne akan gaban ko rashin shigarwar, relay baya aiki idan babu shigarwa, aikin relay lokacin da akwai shigarwar, kamar relay na tsaka-tsaki, relay general, relay time, etc. [8] ] Relay na aunawa yana dogara ne akan canjin shigarwa, shigarwar koyaushe yana nan lokacin aiki, kawai lokacin da shigarwar ta kai wani ƙima na relay zai yi aiki, kamar relay na yanzu, wutar lantarki, relay na thermal, gudun gudun hijira, gudu, Matsakaicin gudun ba da sanda, ruwa matakin gudu, da dai sauransu.. [8]Electromagnetic gudun ba da sanda Tsare-tsaren na lantarki relay tsarin Yawancin relays da ake amfani da su a sarrafawa da'irori su ne electromagnetic relays. Electromagnetic gudun ba da sanda yana da halaye na sauki tsari, low price, dace aiki da kuma kiyayewa, kananan lamba iya aiki (gaba daya a kasa SA), babban adadin lambobin sadarwa da kuma babu main da karin maki, babu baka kashe na'urar, kananan size, sauri da kuma m mataki, m iko, abin dogara, da sauransu. Ana amfani dashi sosai a cikin tsarin kula da ƙarancin wutar lantarki. Abubuwan da aka fi amfani da su na lantarki sun haɗa da relays na yanzu, ƙarfin lantarki, relays na tsaka-tsaki da ƙananan relays na gabaɗaya daban-daban. [8] Tsarin ba da sanda na lantarki da ka'idar aiki yayi kama da contactor, galibi ya ƙunshi injin lantarki da lamba. Electromagnetic relays suna da duka DC da AC. Ana ƙara ƙarfin lantarki ko halin yanzu a ƙarshen nada don samar da ƙarfin lantarki. Lokacin da ƙarfin lantarki ya fi ƙarfin amsawar bazara, ana zana ɗamarar don sa lambobi masu buɗewa kullum da rufe suke. Lokacin da ƙarfin lantarki ko halin yanzu na nada ya faɗi ko ya ɓace, za a saki armature kuma ana sake saita lambar. [8]Thermal gudun ba da sanda Ana amfani da shi galibi don kayan lantarki (mafi yawan mota) kariya ta wuce gona da iri. Thermal gudun ba da sanda wani nau'i ne na aiki ta amfani da halin yanzu dumama ka'idar lantarki kayan aiki, shi ne kusa da motor ba da damar obalodi halaye na inverse lokaci halaye, yafi amfani da tare da contactor, amfani da uku-lokaci asynchronous motor obalodi da kuma lokaci gazawar kariya na uku. -phase asynchronous motor a cikin ainihin aiki, ana fuskantar sau da yawa ta hanyar lantarki ko dalilai na inji kamar na yanzu, wuce gona da iri da gazawar lokaci). Idan over current ba mai tsanani ba ne, tsawon lokacin yana da ɗan gajeren lokaci, kuma iska ba ta wuce ƙimar zafin da aka yarda ba, an yarda da wannan fiye da halin yanzu; Idan over-current yana da tsanani kuma yana dadewa na dogon lokaci, zai hanzarta tsufa na motar har ma ya ƙone motar. Saboda haka, ya kamata a saita na'urar kariya ta motar a cikin motar motar. Akwai nau'ikan na'urorin kariya da motoci da yawa da ake amfani da su, kuma wanda aka fi sani shine relay na farantin karfe. Karfe irin thermal relay ne uku-phase, akwai nau'i biyu tare da kuma ba tare da lokaci kariya kariya. [8]Ana amfani da relay na lokaci don sarrafa lokaci a kewayen sarrafawa. Nau'insa yana da yawa sosai, bisa ga ka'idar aikinsa ana iya raba shi zuwa nau'in lantarki, nau'in damping na iska, nau'in lantarki da nau'in lantarki, gwargwadon yanayin jinkiri ana iya raba shi zuwa jinkirin jinkirin wutar lantarki da jinkirin jinkirin wutar lantarki. Jirgin lokacin damping iska yana amfani da ka'idar damping iska don samun jinkirin lokaci, wanda ya ƙunshi na'urar lantarki, tsarin jinkiri da tsarin tuntuɓar. Na'urar lantarki tana aiki kai tsaye nau'in nau'in ƙarfe na nau'in nau'in E-biyu, tsarin tuntuɓar yana amfani da micro switch na I-X5, kuma tsarin jinkiri yana ɗaukar damper jakar iska. [8] dogara1. Tasirin yanayi akan amincin gudun ba da sanda: matsakaicin lokaci tsakanin gazawar relays da ke aiki a GB da SF shine mafi girma, ya kai 820,00h, yayin da a cikin yanayin NU, shine kawai 600,00h. [9]2. Tasirin ingancin inganci akan amincin gudun ba da sanda: lokacin da aka zaɓi ingancin relays na A1, matsakaicin lokacin tsakanin gazawar zai iya kaiwa 3660000h, yayin da matsakaicin lokacin tsakanin gazawar relays C-grade shine 110000, tare da bambanci na sau 33. Ana iya ganin cewa ingancin ingancin relays yana da tasiri mai girma akan aikin amincin su. [9]3, da tasiri a kan amincin relay lamba form: relay contact form kuma zai shafi amincinsa, jifa guda ɗaya amincin nau'in gudun ba da sanda ya fi adadin nau'in wuka iri ɗaya na jifa, aminci a hankali ya rage. tare da karuwar adadin wuka a lokaci guda, shine matsakaicin lokacin tsakanin kasawa guda-pole guda-jifa gudun ba da sanda hudu wuka biyu-jifa na sau 5.5. [9]4. Tasirin nau'in tsari akan amincin gudun ba da sanda: akwai nau'ikan tsarin relay iri 24, kuma kowane nau'in yana da tasiri akan amincinsa. [9]5. Tasirin zafin jiki a kan amincin gudun ba da sanda: zafin aiki na gudun ba da sanda yana tsakanin -25 ℃ da 70 ℃. Tare da karuwar zafin jiki, matsakaicin lokaci tsakanin gazawar relays yana raguwa a hankali. [9]6. Tasirin ƙimar aiki akan amincin gudun ba da sanda: Tare da haɓaka ƙimar aiki na relay, matsakaicin lokacin tsakanin gazawar yana gabatar da yanayin ƙasa mai fa'ida. Don haka, idan na'urar da aka ƙera tana buƙatar relay don yin aiki da sauri sosai, yana da kyau a gano na'urar a hankali yayin kula da kewaye ta yadda za'a iya maye gurbinsa cikin lokaci. [9]7. Tasirin rabo na yanzu akan amincin gudun ba da sanda: abin da ake kira rabo na yanzu shine rabon nauyin aiki na yanzu na gudun ba da sanda zuwa ga ƙimar da ake yi na yanzu. Matsakaicin halin yanzu yana da tasiri mai girma akan amincin gudun ba da sanda, musamman lokacin da rabo na yanzu ya fi 0.1, matsakaicin lokaci tsakanin gazawar yana raguwa da sauri, yayin da ƙimar halin yanzu ta ƙasa da 0.1, matsakaicin lokaci tsakanin gazawar asali ya tsaya iri ɗaya. , don haka kaya tare da mafi girman darajar halin yanzu ya kamata a zaba a cikin ƙirar kewaye don rage rabo na yanzu. Ta wannan hanyar, amincin gudun ba da sanda har ma da da'ira duka ba za a rage ba saboda canjin aiki na yanzu.