Shin kushin mota yana aiki
Tabbatattun robar matattarar mota tabbas suna da amfani:
1. Yana iya ɗaukar matsa lamba akan tsarin ɗaukar girgizar mota da ke haifar da turɓayar hanya kuma ya rage yuwuwar lalacewa ga tsarin ɗaukar girgiza mota;
2, zai iya rage rauni na motar motar zuwa wani matsayi, amma ya kamata a lura cewa ba zai iya inganta ƙarfin ɗaukar motar ba;
3, zai iya inganta kwanciyar hankali na mota a cikin aiwatar da tuki zuwa wani matsayi, haɓaka ta'aziyyar tuki, ƙarin jin daɗin tuki.
Amfani, ka'idar aikinsa ita ce: ƙirar roba ce mai karkace kuma an shigar da ita a tsakiyar bazara mai ɗaukar girgiza, lokacin da motar ta lanƙwasa tsakiyar nauyi zuwa gefe ɗaya don haifar da karkatar da jiki don matsa ruwan bazara bayan rawar tallafi. , wanda zai iya rage jujjuyawar mota. Ayyukan shine tsayayya da maɓuɓɓugan girgiza don hana matsawa da yawa, kuma madaidaiciyar hanya ta al'ada ba ta aiki amma zai sa bazara ta yi wahala.
Gabaɗaya magana, don sababbin motoci, abin girgizawa yana taka rawa wajen sanya tuƙi cikin kwanciyar hankali; Lokacin da ake amfani da bazara mai ɗaukar girgiza na dogon lokaci, sau da yawa ba sa jin daɗi saboda rashin ƙarfi, kuma yana da sauƙin haifar da haɗari. Mai ɗaukar girgiza zai iya maye gurbin rikitarwa da tsadar sake gyara maɓuɓɓugan girgiza. Shigar a kan girgiza absorber spring, iya muhimmanci inganta ji na hawa. Yin amfani da ƙa'idar kwantar da hankali na Benz, aikin damping yana da kyau a fili.
Daidaitaccen amfani da gaskets masu hana fashewar motoci
A cikin aiwatar da tuƙi, motsi da rawar jiki na chassis zai shafi rumbun kwamfutarka, don haka yana shafar amincin tuƙi. Don guje wa wannan yanayin, muna buƙatar shigar da shim mai ƙarfi tsakanin rumbun kwamfutarka da farantin ciki na harka.
Matakan shigarwa na gasket mai karewa sune kamar haka:
Bude sashin ciki na chassis
Shigar da na'urar wanke-wanke tsakanin rumbun kwamfutarka da farantin ciki na chassis
A ɗaure shi da sukurori
Bayan shigar da gasket mai hana girgiza, za'a iya rage yanayin yanayin yadda ya kamata kuma ana iya inganta amincin tuki da ta'aziyya.
Mene ne aikin tabarmar ƙafar tankin ruwa
Ayyukan kushin ƙafar tanki shine don hana zubar da ruwa mai sanyaya, hana iskar gas shiga tsarin sanyaya, da kiyaye ma'aunin matsi.
Kushin kafa na tankin ruwa yana ɗaya daga cikin hatimi masu mahimmanci a cikin tsarin sanyaya mota, wanda ke tsakanin tankin ruwa da toshewar injin. Manyan ayyukan wannan bangaren sun hada da:
Hana yatsan ruwa: Kushin ƙafar tanki na iya yadda ya kamata ya hana sanyaya daga zubowa daga tanki ko toshe injin, yana tabbatar da rufe tsarin sanyaya.
Hana iskar gas daga shiga cikin tsarin sanyaya: Ta hanyar hana iskar gas na waje shiga cikin tsarin sanyaya, kwandon ƙafar tanki yana taimakawa wajen kula da yanayin aiki na yau da kullun na tsarin sanyaya kuma guje wa raguwar yanayin sanyaya ta hanyar shigar gas.
Kula da ma'aunin matsi: A cikin tsarin sanyaya, ginshiƙan ƙafar tanki, ta hanyar kaddarorin rufe su, suna taimakawa kiyaye ma'aunin ma'aunin ma'aunin da ya dace da kuma hana ƙyalli mai sanyaya ko lalacewar tsarin saboda canjin matsa lamba.
Idan aka sami matsala da kushin kafa na tankin ruwa, kamar lalacewa ko tsufa, yana iya haifar da zafin injin, zafi da sauran matsaloli, kuma yana iya haifar da asarar injin a lokuta masu tsanani, har ma da buƙatar maye gurbin injin gaba ɗaya. . Sabili da haka, kiyaye ƙafar ƙafar tanki a cikin yanayi mai kyau yana da mahimmanci don tabbatar da aikin da ya dace na tsarin sanyaya mota.
Da fatan za a kira mu idan kuna buƙatar such samfurori.
Zhuo Meng Shanghai Auto Co., Ltd. ya jajirce don siyar da sassan motoci na MG&MAUXS maraba da siyarwa.