An yi bayani dalla-dalla dalla-dalla da tsari da ka'idodin injin farawa na lantarki na injin dizal
Na farko, tsarin da tsarin aiki na motar farawa
01
Motar farko na injin dizal ya ƙunshi sassa uku: injin watsawa, canjin lantarki da injin na yanzu kai tsaye.
02
Ka'idar aiki na injin farawa shine canza wutar lantarki na baturi zuwa makamashin injina, fitar da zoben haƙoran haƙori akan injin dizal don juyawa, da gane farkon injin dizal.
03
Motar DC akan motar farawa tana haifar da karfin wutar lantarki; Tsarin watsawa yana sanya ƙwanƙolin tuƙi na ragar motar farawa zuwa zoben haƙoran haƙora, yana canja wurin jujjuyawar injin ɗin kai tsaye na injin farawa zuwa zoben haƙoran haƙori na injin dizal, yana motsa crankshaft na injin dizal don juyawa, don haka tuƙi abubuwan injin dizal cikin zagayowar aiki har sai injin dizal ya fara aiki akai-akai; Bayan injin dizal ya fara, injin farawa yana cire zoben haƙoran tashi ta atomatik; Maɓallin lantarki yana da alhakin haɗawa da yanke da'ira tsakanin injin DC da baturi.
Na biyu, tilasta yin aiki da kuma tausasawa
01
A halin yanzu, yawancin injunan dizal da ke kasuwa suna yin tilas ne. Meshing tilastawa yana nufin cewa guntun injin farawa na na'urar ta hanya ɗaya yana motsawa kai tsaye axially kuma yana yin hulɗa da zoben haƙorin tashi, sannan fil ɗin yana jujjuya cikin sauri kuma yana aiki tare da zoben haƙorin tashi. Abubuwan da ake amfani da su na tilasta meshing sune: babban karfin farawa da kyakkyawan sakamako mai sanyi; Abin da ya sa ke da illa shi ne cewa ƙwanƙwaran motar da ke farawa ta hanya ɗaya tana da babban tasiri a kan zoben haƙoran haƙori na injin dizal, wanda zai iya haifar da tsinkewar injin da ke farawa ko kuma ya sa zoben haƙorin tashi, da kuma yiwuwar aikin raga na "jarrawa" zai haifar da lalacewa na inji ga murfin ƙarshen drive da bearings da sauran abubuwan haɗin gwiwa, yana shafar rayuwar sabis na motar farawa.
02
Meshing mai laushi: Dangane da ainihin motar fara meshing meshing, ana ƙara sassauƙan tsari don cimma ragamar laushi. Ka'idar aikinsa ita ce: lokacin da pinion ɗin ke jujjuya cikin ƙananan gudu kuma yana aiki axially zuwa zurfin 2/3 na zoben haƙoran haƙora, ana haɗa babban da'irar da ke kan motar farawa, sa'an nan kuma pinion yana jujjuya cikin babban sauri kuma yana fitar da haƙorin tashi. zobe. Zane yana tsawaita rayuwar sabis na motar farawa kuma yana rage tasirin tasirin tuki akan zoben haƙorin tashi. Rashin hasara shi ne cewa yana rinjayar tasirin watsawa na karfin juyi.
3. Hukuncin kuskure na gama gari na motar farawa (wannan ɓangaren yana magana ne kawai akan motar farawa da kanta).
01
Bincika ko motar farawa ta al'ada ce ko a'a, yawanci don ƙarfafa shi, kuma duba ko akwai aikin ciyarwar axial bayan kuzari, da kuma ko saurin motar al'ada ce.
02
Sautin da ba a saba ba: Abubuwa daban-daban da ke haifar da mummunan sautin motar farawa, sautin ya bambanta.
(1) Lokacin da babban maɓalli na injin farawa ya kunna da wuri, pinion ɗin tuƙi baya haɗawa da zoben haƙoran haƙori na injin dizal, wato, jujjuyawar sauri mai sauri, da kuma tasirin motar farawa. zoben haƙorin tashi, wanda ke haifar da sauti mai kaifi.
(2) Motar da ke farawa yana aiki da zoben haƙoran tashi, kuma yana motsa injin dizal don yin aiki akai-akai, kuma ba zato ba tsammani ya haifar da sautin tasiri, wanda gabaɗaya yakan haifar da pinion ɗin fara motar ba a isa ba kuma zoben haƙorin tashi. An rabu, wanda zai iya haifar da rashin kyau meshing, dawowar bazara yayi laushi da yawa ko lalacewar kama motar ta hanya ɗaya.
(3) Bayan danna maɓallin farawa, motar farawa gaba ɗaya tayi shuru, galibi takan faru ne ta hanyar hutun ciki na motar farawa, ƙarfe, gajeriyar kewayawa ko gazawar na'urar lantarki. Yayin binciken, ya kamata a zaɓi waya mai kauri akan yanayin tabbatar da aminci, tare da haɗa ƙarshen ɗaya zuwa tashar tashar maganadisu ta farawa da ɗayan ƙarshen haɗe zuwa tashar tabbataccen baturi. Idan motar farawa tana gudana akai-akai, yana nuna cewa kuskuren na iya kasancewa a cikin na'urar lantarki ta injin farawa; Idan motar farawa ba ta gudu ba, ya kamata a lura cewa babu tartsatsi lokacin da ake yin wayoyi - idan akwai tartsatsi, yana nuna cewa za'a iya samun taye ko gajeriyar kewayawa a cikin motar farawa; Idan babu walƙiya, yana nuna cewa za a iya samun hutu a cikin motar farawa.
(4) Bayan danna maɓallin farawa, akwai kawai sautin farkon motar axial feed hakori amma babu jujjuyawar motsi, wanda zai iya zama gazawar motar DC ko ƙarancin ƙarfin injin DC.
4. Kariya don amfani da kiyaye motar farawa
01
Yawancin injin farawa na ciki ba su da na'urar kashe zafi, aikin yanzu yana da girma sosai, kuma mafi tsayin lokacin farawa ba zai iya wuce 5 seconds ba. Idan farawa ɗaya bai yi nasara ba, tazara ya kamata ya zama minti 2, in ba haka ba zazzagewar motsi zai iya haifar da gazawar motar farawa.
02
Yakamata a ajiye baturi isasshe; Lokacin da baturi ya ƙare, lokacin farawa da yawa yana da sauƙi don lalata motar farawa.
03
Bincika gyaran goro na motsin farawa akai-akai, kuma ku matsa shi cikin lokaci idan ya kwance.
04
Duba ƙarshen wayoyi don cire tabo da tsatsa.
05
Bincika ko kunnawar farawa da babban wutar lantarki na al'ada ne.
06
Yi ƙoƙarin kauce wa farawa a cikin ɗan gajeren lokaci da babban mita don tsawaita rayuwar sabis na motar farawa.
07
Kula da injin dizal kamar yadda ake buƙata don tabbatar da aikin yau da kullun na tsarin don rage nauyin farawa.