Haƙori na Gearbox haƙiƙa babban karo ne tsakanin kayan ƙarfe biyu. Sakamakon ƙarshe a bayyane yake, wato, ɓangaren kambin haƙori na kayan yana haifar da sawa da sauri. Bayan lokaci mai tsawo kuma sau da yawa, ainihin kambin haƙori na kusurwar dama zai lalace. Niƙa a cikin kusurwa mai zagaye, cizon bai cika ba bayan shigar da kayan, kuma yana da sauƙi a rasa kayan bayan ɗan girgiza. A wannan lokacin, akwatin gear ɗin yana buƙatar overhauled.
Gearbox yana bugun
Haƙori na Gearbox haƙiƙa babban karo ne tsakanin kayan ƙarfe biyu. Sakamakon ƙarshe a bayyane yake, wato, ɓangaren kambin haƙori na kayan yana haifar da sawa da sauri. Bayan lokaci mai tsawo kuma sau da yawa, ainihin kambin haƙori na kusurwar dama zai lalace. Niƙa a cikin kusurwa mai zagaye, cizon bai cika ba bayan shigar da kayan, kuma yana da sauƙi a rasa kayan bayan ɗan girgiza. A wannan lokacin, akwatin gear ɗin yana buƙatar overhauled.
Dalili
Gearbox gears sun lalace saboda rashin aiki. Dangane da akwatunan gear motoci, ana buƙatar gabaɗaya don takawa kan kama har zuwa ƙarshe yayin motsi da hannu, sannan aiwatar da aikin canzawa. Lokacin da saurin abin hawa da injin ɗin suke daidai, sassauta Buɗe kama kuma kammala motsin kaya. A cikin wane yanayi yana da sauƙi don buga hakora? Sau da yawa kama ba a cire gaba ɗaya ba, kuma ana aiwatar da aikin canza kayan aiki. Ba kawai amo na gear yana faruwa a lokacin motsi na kaya ba, har ma yana da sauƙi don haifar da bugun haƙori. Bugu da kari, idan akwai datti mai yawa a cikin man mai a cikin akwatin gear, kamar ginshiƙan ƙarfe da aka daɗe ana sawa, idan injin ɗin ya jujjuya, idan an kama shi a tsakiyar kayan watsawa, kuma an kama shi. kuma mai saukin kamuwa da bugun hakori.
Akwai na'ura mai mahimmanci a cikin tsarin watsawar hannu, wanda shine "synchronizer". Ayyukan na'urar aiki tare a bayyane yake, wato, lokacin da ake canza kaya, saurin gear a ƙarshen fitarwar wutar lantarki ya fi na'urar da ke shirin matsawa cikin wannan kayan aiki. Idan babu na'ura mai aiki da kai, jinkirin jujjuya kayan aiki ana saka shi da karfi a cikin kayan aiki mai sauri. A cikin jujjuyawar kayan aikin, babu shakka al'amarin bugun hakori zai faru.
Ayyukan na'urar aiki tare shine ƙara saurin kayan aikin da ke shirin matsawa cikin kayan aiki don daidaitawa tare da saurin kayan fitarwa lokacin da aikin canjawa ya faru, ta yadda ba za a sami bugun haƙori ba yayin da ake motsawa.
Na fahimci cewa al'amarin mari yana faruwa, to me yasa motoci da yawa ba su da mari lokacin da suke tuƙi gaba, amma suna yin mari da zarar sun kasance a cikin juzu'i? Wannan shi ne saboda juzu'in na'urorin da yawa ba a sanye su da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, saboda a cikin ra'ayi na masana'anta, ana buƙatar dakatar da juzu'in gaba ɗaya sannan a shagaltar da shi, kuma damar yin amfani da shi kaɗan ne, don haka don sauƙaƙe. tsarin akwatin gear da Domin manufar ceton farashi, yawancin watsawa na tsakiya da ƙananan ƙananan ba su da na'urorin haɗin gwiwar da aka shigar a cikin na'urorinsu na baya.
Watsawa da hannu ba tare da na'urar aiki tare ba zai sami sabon abu na shigar da kayan baya da bugun hakora. Tabbas, wannan ma yana da alaƙa ta kut-da-kut da ɗabi'ar amfani da mai amfani, domin reverse gear ɗin kanta ba ta ƙunshi na'ura mai haɗawa da aiki ba, kuma motar tana buƙatar dakatar da ita gaba ɗaya don rage saurin fitowar wutar lantarki zuwa na'urar ta baya (na baya gear ita ce. a wannan lokacin). ) Bambancin saurin tsakanin ) ya zama ƙarami, don tabbatar da cewa kayan aikin baya suna da santsi kuma babu mari a cikin hakora. Yawancin masu amfani suna garzaya cikin kayan baya nan da nan kafin a tsayar da motar, wanda a zahiri zai haifar da jujjuyawar kayan aikin ba tare da na'urar daidaitawa ta sami rauni sosai ba, kuma bugun haƙori zai faru.
Hatsarin hakora
Duka hakora haƙiƙa ƙaƙƙarfan karo ne tsakanin kayan ƙarfe biyu. Sakamakon ƙarshe a bayyane yake, wato, ɓangaren kambi na kayan aiki zai sa sauri. Bayan lokaci mai tsawo da sau da yawa, kambi na kusurwar dama zai zama ƙasa. Ya zama kusurwa mai zagaye, kuma cizon bai cika ba bayan shigar da kayan. Yana da sauƙi a rasa kaya bayan ɗan girgiza. A wannan lokacin, akwatin gear ɗin yana buƙatar overhauled.
Kauce wa juyawa
Tsayawa motar gaba daya kafin juyawa ita ce hanya mafi kyau don hana bugun kaya. Haka kuma, ka tabbata ka taka wannan kama har zuwa karshe, kuma kada ka taka kan kambin rabin hanya saboda kasala ne, wanda zai haifar da bugun gear mai tsanani. Haƙori, ko da akwai kayan gaba tare da na'urar aiki tare, kar ka kasance mai camfi sosai. Mai aiki tare zai sa motsin kayan aiki ya zama santsi sosai. Idan ba ka danna kama sosai ba, komai kyawun na'urar aiki tare, ba zai iya jure babban bambancin gudu ba. Za a haɓaka lalacewa ta hanyar geometric.
Shiga Atlas